Oi, oi, oi, oi, oi! To everyone listening out there, welcome! You're listening to Career Talks on Askadi. Na sauto nusu kaniya Carlton. Na leon taka nawa Askadi zangua Willy. Na topic yelo, it's like a debate type of topic, but everyone can choose a side. and nza kama upande, it's up to them. as long as they want to give up an opinion on sides na wewe pia you feel free to give youelf o ie u tuijue na tupate kujifunza zaidi washikaji zangu ya leo bana ni none other than erasmus na salimk ataitaja menye viwae I'll see you. Salim. Yep. Looking forward. going? Refreshing, I'll see you. I mean, I'm sure everything is going well. So the guys, guys today's topic: ni what are your thoughts when you dress code when it comes to uh, judging someone on their professional level? as in, what do you think is it right to judge someone uh, kutokana na aparance yake ndio ujue either iko professional na kazi yake au anatania na kazi yake kwa sababu siku hizi wapo watu wanaenda as an professional accountant ila kasukadre of which before it i wa noo whsoe but kuna makampuni mpaka leo pia hawaajiri watu When I'm not in my usual, so we'll be speaking about that today. But before we go into that, Namaswateka, that or isashka, didang. Ifi, skonki. You meant to meke aku, numono, numono di what are the three things that you first notice? O kimonam like on the first sight. I, I, I'm looking. Oneam first and foremost, of course, to kwanire do school. I can anayo kwa mda huo um, kingine kusema cha kuangalia kuangalianikipata okay, nafasi na ya kuongea naye labda yake naweza nika yake sionyelewa naesihivo ndo vitu viwili vya muhimu sihsaetupe naweza kwak mi kusema kweli i mean, alivovaa ukinyiuliza mimi nitasema anavyotembea alivyovaa kama mlivyosema na cha tatu nitasema jinsi anavyoweka sura yake sijui na nikisema kama kama uh, kama kama kama yupo kama tayari kuchukua kazi anaonekana confident kama kama ana mm, jamaa sana si hivyokkm zile vitu kama auvtu Okay, let's to the go th mimi naea kusema the, um, yeah. me, say, the is yes yes and no thftfaao mtu namona mara ya kwanza hivi anakuja amevaa kibkt au chanika kieaaaowei ukamwaji kutokana na ile yake tu who ananasema sabu gani kwa sababu um, tukib sana kwenye nini ku kazi na dress code zake inaharibugai abu kila mtu ana yake io a mtuaametokazile mavazi yao kma asa labda mtu ni v anaenda kulw unaeza kwamrusumtu avae aanayoayake ni noaatonana kutokana nauhekelezea mi nimeelewa kwamba wewe hausupport ku um, watu kutokana nala but kwa sababu umeelezea kwamba tuna watu kutokana na alivovaa kwanini amevaa hivyo Facts. au nimekuelewa vibaya okay sawa swalako zuli labda niijibu swaako kwa ku elaborate jibu langu la kwanza kwamba nimeongelea mambo ya siyo. ila sio hicho tu labda anavaa tgine ni vitu ambavyo wana, wana isoga yao wanavaa vale ile mi, hivi ni sio wanasogay wisio ila mtu anakuwa, anakuwa Kwa, ni mtuanakuwa Um, anasema kwa yes kwamba okay so kamba nasema iwe yes kama iwe hivyo ila ninasapoti ambayo anafanya hivyo kwa sababu ya kusoma impression ya mtu ila real sense inabidi isiwe one of the categories f enyewa nae vipi nayee unacykua pia mi naona kwamba pia inategemea na ulipo na sehemu yaani hiyo sehemu watu wanafanyaje mambo fntanzania annmkai yote kiakwanategemea tuja kufanya kaionep naona kwama pia ndio tunajua lakini situnacotaka hapa ni mawazo yako weweha dyouhiamii cha kwanza nataka kuanza kusema kwamba inategemea na kampuni unaofanyia kazi na hiyo kampuni inafanya nini kwa mfano kama watu wanaofanya kazi za mimi anategemea wao nawavaau sehemu nyinginemi ah, sijali kamfano ni kwamfano walea uh, wanaofanya kazi kule ndani so lazima amevaa suti japo akiwa uh, tu ana, anafanya sevisi nzuri inatosha in inatoshamneona kama ni niiea kwangu mimi ksababu sehuzi nikaingia sehemu t nikaingia kwenye kakuta waiter, waitress, k- vaa rafu afu nikamini kwamba chakuachangu kitakua kisafi au kipo kimeandaliwa vizurikwenyeo kiu ako naeza nikakupoti kamafoemaa yawanaamaumevaa freshi sawa kakaa ukatulia chakua chaku kikwa kizuli a nyama laini kes evaaeakak aa an v ukweli kwa all kwa, kwa sababu nyumbani hapo waiter ni wata, ni yupi au mteja mwingine kile kile kama kwamba kwa ukija kwa mara ya kwanza itakuwa unakula ila hapo unajua unajua ni kwanae aua wwsanaauae d zako ila kwa mara ya kwanza kweli inazingua n itazingunea hawajakjbaamba sahivi awaka zinawojua onimeelewa iyako ni ukitaka kuimpress kuea kwanza lazima to the nlazima yeah. ue or express o nee unavatu okza kusema kwamba aa akaaiseemuda ivautaa na mtu ambaye simjui sibane naye tu aba inashimiana naye niseme sana apo lintavaa tue h mi navaa kupe kusema kwali weziiambea mimi suti sutiangu kali tu lazima alafu <laughs> ivaetu lazimanivae kua ushai kumjj mtu mara ya kwanza like <laughs> from ha yani ivo kwenye jinsi alivyovaa alafu <laughs> uvoongea naye akawa ni tofauti <laughs> kabisa <laughs> <laughs> nachekefikiria <laughs> sikumbuki ila no, ndiyo, na hisi ilishae kunitokea ok ndio mwanangu ilitokea nini alikua amevaaje ukaona hey. nini ukuna, mm. sasa kuna siku bana nimeenda hospitali uh, ile kanaye amevaa tu kawaida <laughs> mona sasa inabidi <laughs> unamwangalia una dokt mwenyewe unasema ah, vipi bana labda ni zile siku ambayo kua labda jisiki vzuri unajua mambo mengi atokea lakini alikuwa najua anachofanya <laughs> ko nikapata si nzuri ko hata sikulalamika najundo vitu kama hivyo hiyosa navoongea kwamba mimi kiukweli mm-hmm. tumeelezea hivi vyote ila mimi sipo upande wa kujaji mtu kutokana na alivovaa kwasababu siku hizi wapo watu wanavaa kutokana na wapo watu wanaovaa kutokana na labda hiyo siku umevaa kibosi mbumbumbu <laughs> <laughs> <laughs> kibosi mbumbumbu feel to feel like vitu anavyoska naongea kwenye kazi au kwenye maisha tu ya kawaida hapa <laughs> uh, anaongelea kwenye kazi yaani kwamba we na kampuni yako inaheshimika na yake always ni ni shirts shirts au au suits hivoiylewa alafu mtu anakujavile kwenye interview na nakuvalitake keye hapa mevaa ki labda out with the same grades kutoka uey interview taambia isa utapeaamacho na kwanza uta na kuangalia zingine kweli usiangaliakeliaalivovaa hakitakuwa kigezo cha kukosa kazi kwamba atajajiwa sawa sawana wengine wote walokuja nami hivi let's say watu utampa yupi nzuri zaidi <laughs> k meudishia sidio mi tachukua wotekmaakama yoyakuhuaote ipo na mi nitachukua wote wawili sitachukua kigezo cha limevaa hivi kumchomoa kwa sababu ni mpaka kmooasabap nata nkulize kwa mfano tuongele tu pale ep ya kwanza kabisa do you think kwamba dona doa mruhusu m ngiendani kama suti ngeuwa hapana sasa uone kama alikuwa amemjaji kwamba amevaa suti amekua sijasema kwamba kila mtu no anajaji hivyo kwamba mimi kama mimi obviously everyone hata is... mimi sehivi nikienda kwenye tv ya mtu mwingine a suit kwa sababu ndo dunia ilio hivyo sasa kwamba yani ndo tunajajiwa hivyo but as in, mimi kama mimi ukinyuliza preference yangu i wouldn't mind jinsi mtu alivyovaa kwa sababu unajua ni mpaka umemita kwenye ntvy inamaanisha ulisoma CV yake ukaona huyu jamaa anafaa so, think kama kuna nguo za occasions yani za kila sehemu kwa mfano ukienda kanisani kuna nguo zake mazishi kuna nguo zake Um, kwa sababu ya culture na jinsi tulivokuzwa tunavalishwa suggested that way but kwa maono yangu mimi ni as long as unavaa kitu kinakustiri vizuriunana kamaiikitu ambacho kila naona ni, ni, ni biadamui kwa so, kwasababu yani mimi kuvaa kuvaa akuvaa kila siku labda kwenda kazini ni inachosha sana sanao so, so, so salimu umekaa kimya sana vipinipo ah, o unasikiliza sio yep. na maoni yako juu ya hizi hojatelevi ziongi um, ya yeah, mi napoti kuwe naasababuyni mnaenda kwenye msiba na kweli Unajua dress codes zina code kama dress codes heshima zina dress just kama dress heshima yani dress codes Kwa hiyo support different dress codes on different occasions. Ah afu pia mostly masculine dress codes. za dada zetu mna gani kwenye yote dada dada zetu akivaa nguo gani ndo anachukuliwaakivaa vipi hivi okay i think sana it's straightforward kwa hivitumeibesanawkwamba ni rahisi kui ila ukiangalia kwa females ni ngumu sana sanaku Um, sababu so ya hivo mambo ya yaa uh, okay. kuna mafemis kibao naleta ma revolution ila mi nitakwambia athoug yeah? kitu imenibadilisha kutokana na exposure ilizokuwa nayo ila kwa makuzi ilizokuwa nayo kwamba mwanamke um, ambaye ambayelimani mwanamke um, avae nini d dfi mavazi ya heshima kwa mwanamke ni mavazi ambayo amejistili mwili na malezi niliokuwa ny liokak n w wva kmwd anajiheshimu la wanavaa nguo za kawada aemakwakaaaumekisema kujistri namaanisha ninistkwenye exactly? okay, um, imani yangu ya kwaefua ono naonat alo viganja miguu um, yani hivo n kujistiri ila kitu hicho kwa dunia sasa hivi ni sana kukutana nayo asabu hata hizo nchi ambazo zenye dini yenyewe nye, unaona hivi ile kama sahivinapiga kamaushungianakokia kinusu fulani hiv <laughs> <laughs> <laughs> ko ndo hivolst yeah. kwamba unaweza hivo aca zi lesut zao zie iikavanazijuwa na si flan hivi na flan yokwenyeimii si niseme sio smaasiu niseme astic Any, less, too much kama kuonyesha aasiaiynajua asionyeshepiahukwako wewea akuoneshani ni kwamba labda isishuke magotini Is your name Apadia? Is your name Apadia? And what area do you actually mean? kitanzania kitanzania I mean the same as Kamba. I mean, on a scale, this is not something I got in. But I, I where I go. I don't, I don't do much. School is serious. I don't take any basketball. I don't take anything. I get quite the this is something that is usually common. mwanamke anakuwa regarded kuwa m yani kumpea naw na mwanamume na sindiod mm, yep. okay. you think mwanamke akiwa cure... leile le, yauambayo mwanaume anakuwa je yeah, anakuwa competent au oh, ye yeah, lazima aenda hiyo extra mile ya kike ndo onekane competent kikikekike ndoonekanekwa sababu ya o jinsi walivo jibrandi an kwamba ukimena mwanamke ambaye uko ambe uizi sana vipya is supposed to go that extra mile ili awe regarded the same level na aena mwanaumemi ntachukuliawote leo moja kusema keli kasababu katika hio yani haijalishi Kazi. Sasa, lakini society wa wajali mambo vitu kama hivo nafanyaila kila mtu ana opinioni yake hamna ambayo uko right, amna mbayo o mimi jibu langu hey, jibu lako B, ila wotu tunapataso mi nashukuru kwa mda wenu wanangu tumebishana sana <laughs> mi nimejifunza kitu nimejifunza kwamba tuna mawazo mgando ukitoa kujifunza tuna mawazo mgando nimejifunza pia kwamba mwanamke anatekewa uhiloialimbaloiingejua jinsi ya kuwatofautishamwanamke aekewa kwa sababu ntamkompea na mwanamke mwenzake na sio mwanaume na wanawake wengi wanaendaga hiyo extra mile kwa hiyo ili afikia level ya wanawake wenzake lazima iende ijajuaa likuwa nasikiliza alikuwa nasema kwamba tanzania tuna miaka stin na ngapi ya uhuru ile bado tunachokiongelea tunaongelea kujenga matundu ya choo chook ni ndo levo yetu sisi development uliofika tunajisifia kujenga choo really na wao wanajisifia kujenga matundo ya choo kwahiyo ni stn alojekea wao wa wanawake levo yao wa usafi ni zaidi ya wanaume wanaume tunachukulia amawachafu I'll see you What about you, bro? I miss <sighs> you. Miss you. Miss you. Namengi. So, guys, I hope you guys actually enjoyed the topic. Namenu me different zaki pia. Namenu me umi umba na nasi sikutoka natojagote na kiongea sababu you were against it, but that's the way of going forward. Let's not be shy. Hoping to hear also be shy na nasi ili at least na studio from what you what thought you have on what we actually said. Yeah. Until next time, take care, come over and be up, be safe.