What's well, going on, everyone? Hope you guys are doing alright down there. My name is Carlton, and you're listening to Creative Talks Leo, to talk about networking in universities. Oh, uh, my name is Salim. You heard that? I <laughs> said, Let's get to it. <laughs> the road to the bag is definitely tied to your team and the company that you keep if you are surrounding yourself with different energies that's not on the same wavelength as you remove them immediately some people don't come in your life to love you mdidi achokiongiapo akina uongo ni ukweli mtupu n ajitaau saii koya achokiongiapo akina uongo akina uongo a kabisa kwa sababu naza kusema watu wanaokuzunguka watu wanaozunguka nao ndo wana tabia yao abdanayo uko makiniwamba najuninaozunguka nao ni watu waaina gani lafu mimi sitaki kuwa kama wao nataka niwe karibu nao ili nijuegani nisizichukua ili nisiwe kama waonelewa ila ni kitu cha ukweli kwamba watuwnazunguka nao nd wanayako yo kitu nimeona imeongeliwa na watu wengi sana hata kwenye kwenyesikukutannayo kwenye maisha yangu ila ni ngumu kugundua kitu pia, pia wako makini kama du kitu kwangu ni ngumu kusema kwasabbu sija kufikiria kwamba nani ambaye akaasinataa kutoka kwakomassa wo labda hao baadaye sawa ila kuna washkali wanakutafuta au unaongea nao o kuna wale watu wanakutafuta kwenye shida ila we ukiwatafuta kwenye shida awapatikani hatwnaatkn wna msaada nakuleteawawata mtu mwingine na matatizo ata unaweza okay, kudfi ishu nyingine hapo liya watu wanamna hiyo ambao wanakuja akuchuulia kama ukichanana mambo ya kwenye shida tu mtu anakutafuta ukiwa na mafanikio tu siu menelewa ukiwa hauna hela pale na ukiwa una hela pale ndo utavuona jinsi marafiki wanavyobadilika kwahiyo kwamba kwao kitu bado ujakutana nayo kwanza sio Successful. Successful. I what you're successful was? if you're a man or if you're a man or if you're the man or you're a you you kweli lakini pia sio kila mtu hata kuletea hewapo wengine wapo, wapo kimasla so really umuhimu wa ni kubwa sana yani ukijiona na watu ndo unahisi oh, nini milango kanza inafunguka oh. kwa sababu mimi najiona na wewe unawezjna na mtu mingine ambaye anahitaji skilia ila miwanasema watu ni mtaji so kama wewe ni rafiki mmema utatue na wee pekia kuna unajua vitu yeah, kama hivi yeah. ila pia hata wewe apoa katikati sio kwamba kama it's valuable, unaweza ukafaidika pia naw kwasababu unaeza ukapata kamishn unanao vizurina hata kama kiwa kuna mtu a kufikiria utakuwa ni wewe mbao umewaazitumie akiwa ananhza mtu uch isem kwamba kutokujika kama mwenyewe mwenyewe changamka aschangamke sana paka ukaja kwa kero sinelewa kwamba skakae sanamwenyeweskakae sana ndani toka ingia ingia wapi kwenye m sio ingia huko jung kwenyetofauti yani changamka lasio ile mtua apa inikafa yani hivo unaonajetoke cha kwanza nacheza kusema tokeeni umu ndani waja naweza kufika chuu labda huko mwenyewe sehemu loenda uknenda uknakutana na nanienda kukana nani naenda kuongea na nani aeatoka hata akiliako inafumbuka I, mean, i believe unachokikutana nukiexpose na vitu vingi akiliakonanatanuka unakuwa kingine i hisisoei ambayo ipens with were youae ea aara pale unajua nataka kuwa nani kwahiyo na meno kishefa ambapo unaweza ukaenda unajifunza unakutana na ee ambao ae ao wataalamu wanakusaidiao wanaweza wakakuelezea waka njia za kupita wakakuelezea vitu vya kuavoid sill za kujifunza eakiwa mejipatia ukimaliza chntafa jaman hana kazi hao kama kuna kazi na kunazinasema zinakuwa kabla hata hazijawa ajtoka kaziunaeauauaeakazihizo wakishinda natawakiweza kuafshapata kazimakeae kutengenezaanaita hinahfayanafanya h tumeongea tumeseemeisha ni kutafutia siku ya pili mimi mi ni kukonde wewe kama rafiki aa naafanya nyingi ambazo zitakufanya weweyaoee ua mbele ya watu aoneaiekembaiku kuja I mean, yeah, kusea chokisema uechakuongezea ni kwamba um, mtu kiwa nakuhitaji labda anaonyesha msaada wako takma usipoweza l jaribu huyo mtu atakupa heshima yani kama jamaa aualionyesha najaribu kulisaidiaeukikopesha ikmojumatau jumata kingine asema ni aaonekana you i mtu na flaniwalewatu a I mean, I a kwao waa ne awwana uku kama wewe an ujabadilika mfano mzuri mimi hapa imeingiaimeingiafanyi vitu vyote na hata sahivi ahalahiniko <laughs> hivohivo na wengi wanaokunywa fi wanaotoka lakini imebaki kama il kwaio i ni fano mzuri sana o kitu namba ongeze kitu ili nakubalia nayo siouan sana unaweza ukablend na watu wote afu ukabaki kuwawe kama wen usibadilike na kitu kingine kwamba mbele za watu na usionyeshe go mi kwanza mimi sio mpenzi wa mtuambaye ana go ni mii msifagili go kwamba kwanini usijishushi mbele za watu yanikwamba awenye g ukiwa naghawakika na g saatakiwa niulize nyieinawezekana mi nikisema hapana lakini nilikuwa naonyesha igo kwenye go mwongelea kwenye g kwaninionyesha g ni muhimu kuwa na igo lakini unatakiwa una liit yenyewe hiyo g yenyewe unaona watu pale nawachausalimi nawapita vitu kama hivyo ila mtu siku moja umemsalimia kakukaziaamenyaajeeshimu lakini kenye iniugyaohata eyew kianaunae kia kittakaongiae naj na pia takfanya usta kujifunzautajiuta nakigua ukajipotezea ila utakuwa unaogopa kujifunza ntafite minawa washkaji ikama i even this? How... so kila kitokiemal no tmc no it annaamgozesl y thin kuna watu wajiklasify kama e aasha yawapo yeah, wamawakuta mtu ana, anaona kama vile kukaa ndani labda ndaniuto kujichangana na watu kama vile anaona kama vile ni kitu ambacho anakipenda ndio tabia yake kumbe ye ni mtu wa aibu na mi aksema kwamba aibu ni kitu ambacho haiwezi kupeleka sehemu yoyote sababu sioni sasi-sioni kitu au sioni kitu chochote ambacho nahtaji ya, ya kuwa na aibu <laughs> so ni kazi yoyote sio nikazimtu um, ataka uja kujajili atakjil oni so kama naezasema aibu ndio kitu ambacho ni skill yenyewe kwamba kwahio ukiwa na aibu uwezi kuongea na watu uza kuwa na ile skill ya kuongea na watu ko aibu sio kitu kizuri chakuwa nacho wahyo jaribu kujicangana na watu na, na aibu ni kitu ambacho kinaeza kikamtoka mtu yeyote ule aki kuitoa k watu hapo na kama hivo nabidi uito io aibu yakoharakati zangu za kupekua pekukuta a anachomanisha inae uki nukika na watu waaongeutakua kwamba utakua naongea vitu kama hi ila nikikutaonge <laughs> So, kwenye hiyo u mi naeza nikasema usiji kama unatu kama wanaongelea kitu ambacho sikijuuaio kitunajifunza ila sasa ndo hivyo ama aulize tu maswali sema sasa unajua kwamba wajue vitu vinginekitu <laughs> uh, wakweli mi nitaioi kwama aa ni kitu ambachoni kama vile mceo mbayo i niwamba cheoila watu wengi hawajui zake t vinaendelea u kama vile unakuta watu wanaongea kuhusu labda labda ilitoka likuwasnakuta watu wakobize na komvo yao nena nini maana yaa wenyee inawakatasilewaishembei aiabadaoga pembeni kmatanin i nanabaravingine vinawakata banaaja u in kitu ambacho najuasawa kama hivounapotezeaaiakitu jueambaliwanaongeleanatokakaok kngeekuauliza okay, okay. kila anakuongea kkaahongeleac maswali mawili moja mbili sio mbayautamkilasemalieleia banaina kenye yeah. anake nini huyu alikuwa labmanake nini huylbd ana maswali mawili matatu nauliza ana vitu vingine vendelea nakuja vingi hapa anakima mcheoli usio wangu labda sa kujua mchezo na ije kucakia kitu ikiwa naongelea yeah. yeah umeshawahi kujaribu kufanya net na mtu ile ukaogopa kwasababu akupitalabda unanaa kwa kweli kama kitumbia niijifunza chuo kwamba nothi kwasabu chuo mekutaa na watu ambao watu wazima wamezii miaka mitano miaka mingapi na mnaongea nao freshi a ni m wako Yeah, mimi kitu, gope, ya mimi kkweli haijai kuntokea hiyo kitu kwamba niogope mtu kuongea naye tikisa ya difference na napendega sana kuongea na watu wa namna hiyo sababu wana experience nyingi akutaa na mambo mengi wanajua vitu vingi na kupitia wao unaweza unaeza ukapata uka, uka, uka, kujua opportunities zingine nyingi kwahiyo mi siwezi kuogopa kuongea na sababu ya Age difference na mimi naingia tu nitaingia kwa hiuama vinaongea na mtu kawaidakama mtu ambaye niwa aongenitajiindonindoua jinsi ya kuongea na watu tofautitofauti kila mtu naongea nae kaa navyojuanhataupita hukumi sikuogopa mii mwakawangu wa kwanza mwanzonimwanzoni ilikuahkuiaaaitoaoimejifunza mongo watu ukimfata uko na kitu anachokifanya y eaa to au kusaidiaa a serious, a mda wakenamanamfata atakuonyeshaenee autoiia unaaahanaan Yeah, kunaa mpango wa kuzia kunlaaaana njia ii inakosha kujaribu ku na, na, na mtu How to reach out to someone and want to try to get some information from, instead of finding. Cause there are road specific ways to find. I need to come here. Jeje, jeje, jeje, pia, come contact. Any, no mm-hmm. link me, obviously link me. Any approach you. Okay, okay, okay. I mean, <laughs> of course you have to show him how much you spent. s kujua nini anachokifanya kwenye ns okay, yake a wametoa kufanya ninihlewa kwahiyo ni kuonyeshaan yako kwa huyo ya mtu ambakujj okay, right? pale inan umefanya niniasoma nini ahakufanya una... nini nakaninikaba okay, kwa kwaniniumem naeza sema imecheki hivi mefanya hivi h meenda hivi, hivi ko kuonyesha ili kwamba ume kujuapz na the iyo kitu itasaidia sana huyo uh, mtu kukupa say, na kitu mbacho umem nacho kumwomba kikaenda sawa kakusaidia naonaje ukeli lichosema fate mtu kwaheshima nameleeanafata mtu kwa heshima kwamba ani ajue kwamba sio tu ametuma kwa watu wote kwenye amenk labda kampuni flani katuma kwa kila mtukwamba aama anataa kuuat kma io afanya eneampn najua unaoasaianikapale atakuletazote nazofanya at unamwonyesha kwamba najua unachokifanya na omaneno una una mengimatammatam kama hayokuna hii naomba nipate en zako asemaii yes, arafiki gani yaunajua kwamba ni bure i burhaupungukiwi nice na chochote hauongezekiwi na chochote sasa kwa nini una mmtu mmoja hivi afu mingine vili ya kazi nafanyahuyo mtu annamchweti vizuri ndikaa sasahivi emhwthvanachomaanisha doambia i njia rahisi ya kujua laikiga no kimaslaikako ana mimi nikupeangu ayaya kwangu bwana ipo hivi try to look at the back of the theoe tosee whiosijai kufanya hivyo hiosijai kufanya hivyo kabisa ila kitu ipo wanaamini kwamba ukiwa na the latest theaeston labda ndo tajirihico t mimi for o nilichojifunza huwezi kumdifini mtu kwa kumwangalia tu hivi ankja y mtu kama anagani angoktpofananawatu wengfanak au hn ya mwaka elfumbii na kumi na tisa elfumbii na hii na tatuaklamlo mmoja kwa siku unakuta mtu ko rahi atumie a nuua utakua momoa kwa siku ila lazima iphone no of which, zinguo, put anasema mwanangu simu gani iuaana lwatu wnaojajiwatua namna hiyo nawashanga saabu mtu nafanya kil kitu ambacho roho inapenda right inapndawo aweza kawa sawa asiwe na iphone na kusma zbad ole ambayo iliyobakia ile asitumi kwenye vitu vya vile vilevilenelewa i so itmchokinatumika eiaie to come Leave a like if you like this episode. Subscribe. sao to follow Instagram. Our name is Career Talks underscore and our YouTube name is Career Talks Nawashkadi. We're also available in all digital platforms. Konzia, Apple Podcasts, Spotify, Deezer, Tidal, and all the other podcasts digital platforms. Till next time. Ciao. Creative Vision Production you <music>