habari mpei msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha teknolojia sasa na leo tutaangazia mada ambayo mara nyingi imezumkwa na maelezo yasiyo sahihi na ya ofu nyingi na mada hiyo ni mtandao wa mizani au kama inavyojulikana kwa kuingereza niae a ni, ni sehemu ya mtandao ambayo haiwezi kufikiwa kwa kwanin za utafutaji kama google inahitaji programu maalum kama vile tor program kama oo inalinda mawasiliano kua asiri na hivyo kufikia utambulisho wa eneo lako tukianza na historia fupi kidogo juu program ya programu ya o ambayo ni njia maarufu zaidi ya kufikia dakwe iliyoanzishwa na jeshi la marekani kwa lengo la kulinda mawasiliano hayo lakini hivi sasa programu hii imeenea na kutumiwa na watu mbalimbali ulimwenguni kote kwa sababu mbalimbali tofauti na mtandao wa kawaida ambao kwa jina ya kiingereza ni ambao unaweza kufikiwa kwa urahisi na kuonekana kwa wote dakweb inatoa kiwango cha juu cha usiri hii inamaanisha kuwa inaweza kutumiwa na watu wanaotaka kuepuka ufuatiliaji na kuhakikisha faraga zao kwa mfano wanahabari au wanaharakati katika nchi zenye uikt wanaweza kutumia dakweb ili kushiriki habari na kufanya mawasiliano salama hata hivyo kama ilivyo na teknolojia nyingi dakweb pia ina matumizi yake mabaya sehemu za dark web, zimetumika kwa uharifu mbalimbali kama vile biashara ramu za madaa kulevya biashara za silaha uuzaji wa data za wizi na hata shughuli za kigaidi lakini pia ni muhimu kutambua kuwa sio kila kitu kwenye dark web, ni cha ramu kuna maeneo yanayoitwa ambayo yanatoa huduma mbalimbali za halali na zinalenga kulinda faraga na usalama wa watumiaji wake hii hujumuisha tovuti kama vile Pro-publica ambayo ni tovuti ya habari ambayo inalinda waandishi na vyanzo vyao kutokana na ufuatiliaji ushauri wangu kwa watumiaji wa mtandao ni kuwa waangalifu sana wanapotumia dawe ni muhimu kuelewa hatari zinazohusika hasa katika kuhusiana na uharifu na usalama wa data yako ni vyema pia kuepuka maeneo ambayo yanaonekana wa haramu au yasiyo salama kwa kumaliza kumariza ni sehemu ya mtandao ambayo inaweza kutumiwa kwa mema au mabaya inaweza kuwa na chombo cha kuimarisha faraga ya uhuru kwa kujieleza lakini pia inaweza kutumiwa vibaya kwa shughuli haramu ni mhimu kuelewa tofauti hizi na hatari zinazohusika asanteni kwa kujiunga nami katika kipindi hichi cha leo kuhusu w natumaini tumaini ejifunza kitu kipya na utatumia maarifa ya kwa hekima tutaonana tena katika kipindi kijacho asante