kuna swali unajiuliza mimi ninapitia shida je nifanyeje ni swali ambalo najiuliza kwamba mimi ninapitia shida je nifanyeje sasa swali hili biblia imetujibu neno la mungu limetuelekeza namna ya kufanya pale unapopita kwenye shida ni swali ambalo kila mtu anajiuliza kwamba mimi napitia shida je nifanyeje unapopita kwenye shida fanya mambo haya yafuatayo ambayo biblia ambalo neno la mungu limeagiza unapopita kwenye shida ya aina yoyote fanya mambo haya yafatayo namba moja unapopita kwenye shida namba moja omba mungu unapopita kwenye shida yoyote jambo la kwanza la kufanya omba mungu ukisoma katika kitabu cha yakobo sura ya tano mstali wa kumi kipengele a ukisoma katika biblia yakobo sura ya tano msali wa kumataua nitasoma kutoka ntafasiliya biblia yabali njema inasema hivi je pana mtu yoyote miongoni mwenu aliye na shida jana mtu yoyote miongoni mwenu aliye na shida j ana mtu yeyote miongoni mwenu aliye na shida jibu anapaswa kusali je pana mtu yoyote miongoni mwenu aliye na shida anapaswa kusali anapaswa kusali anapaswa kusali ndicho biblia nachotuelekeza kwa hiyo mtu yoyote anapopita kwenye shida ni jambo moja tu ambalo anatakiwa kufanya ni kusali unapopita kwenye shida yoyote baba yangu unapopita kwenye shida yoyote mama yangu jambo la kwanza lakufanya unalopaswa kufanya ni kusalnasema Kwa yeah, na katika zabulis1a na zabuli ukaniite siku ya mateso itakuokoa na wewe utanitukuza kwa hiyo siku ya mateso ukimwita yeye mungu atakuokoa nawe utamtukuza siku ya mateso ukimuita yeye atakuokoa na wewe utamtukuza yeye kao ni muhimu sana kusali unapokuwa kwenye changamoto unapokuwa kwenye magumu unapokuwa kwenye kilio unapokuwa kwenye changamoto ya aina yoyote unapokuwa kwenye changamoto hiyo unapaswa kusali kwa nini unapaswa kusali kwa sababu utakapomuita bwana siku ya mateso yeye atakuokoa kwaio mpenda unapokuwa katika magumu katika maumivu katika mabaya katika mateso ya kila aina amuite yeye yesu naye atakuokoa nawe utamtukuza ukisoma katika kitabu cha wafilipi sura ya 4 mstari wa sita kitabu cha wafilipi sura ya 4 mstari wa sita bibilia inasema hivii msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu zijulikane na mungu msijisumbue kwa neno lolote nama yangu usijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba kwa hiyo usijisumbue usijiangaishe na neno lolote bali katika kila neno jisumbue kwa kusali na kuomba usijisumbue kwa neno lolote lile bali katika kila neno jisumbue kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru na haja zenu zijulikane na mungu ka unapokwa changamoto jisumbue au jiangaishe kwa jambo moja tu kusali na kwamba na pia kumshukuru mungu katika changamoto hizo na jambo la tatu hakikisha haja yako inajulikana na mungu maana inasema na haja zenu zijulikane na mungu maombi sasa sema namna hii pamoja na mimi e, bwana yesu e, bwana yesu uyangalie mateso yangu eh bwana yesu uyangalie mateso yangu uniokoe maana sikuli sahau lako komwambie e bwana yesu uyangalie mateso yangu uniokoe maana neno lako nenolako bwana yesu uyangalie mateso yangu uniokoe maana sikulisahau neno lako na maombi haya utasimamia zaburi ya 19 mstari wa 5 inasema uiangalie mateso yangu uniokoe maana sikuisahau sheria yako jambo la pili la kufanya unapokuwa kwenye shida jambo la pili la kufanya unapokuwa kwenye shida jambo la pili la kufanya unapokuwa kwenye shida ni umtwike yeye fadhaha zako zote unapokuwa kwenye shida umtwike bwana yesu fadhaha zako zote umtwike bwana yesu shida zako zote umtwishe bwana yesu umtwike bwana yesu hofu zako zote kwa hiyo kila mzigo ambao umeubeba unapokuwa kwenye shida mtwike yeye yeye swali ezatukajzasalikwanini wakati wa mateso tumtwike bwana yesu fadha zetu zote kwanini tunapoka kwenye changamoto kwanini tunaoka kenye shida tumtwike bwana yesu fadha zetu zote n eye hujishugulisha sana kwa mambo yetu kwanini tuamtumtwike bwana yesu fadha zetu zote kwa sababu yeye hujishughulisha sana na mambo yetu petro kwanza oa5msalwsa biblia na inasema hivi huku mkimtwika yeye fadhaa zenu zote kwa maana yeye hujishughulisha sana kwa mambo yenu huku mkimtwika yeye fadhaa zenu zote kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu je niishu ya ndoa mtwike yesu je niishu ya kazi mtwike yesu je niishu ya biashara mtwike yesu je niishu ya jila mtwike yesu je ni ishu ya uzaa watumbo mtwike yesu jambo lolote lile gum mtwike bwana yesu yeye ni mwaminifu atakuokoa jambo lolote lile mtwike bwana yesu yeye ni mwaminifu atakuokoa jambo lolote lile gum mtwike bwana yesu yeye ni mwaminifu atakuokoa jambo la tatu la kufanya unapopita kwenye changamoto au magumu au shida au mateso jambo lataulakufanya mtumaini bwana kwa moyo wako wote unapoua kwenye shida umtumaini bwana tu bali umtumaini bwana kwa moyo wako wote neno la mungu linasema katika kitabu cha mithali sura ya tau mstali wata mpaka wa sita mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe katika njia zako zote mkili yeye naye atayanyosha mapito yako mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe katika njia zako zote mkili yeye naye atayanyoosha mapito yako umtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegeme akili zako mwenyewe katika njia zako zote mkili yeye naye atayanyoosha mapito yako ko kuna mambo matatu hapo katika mstari huo tunaweza kujifunza jambo la kwanza ni kumtumaini bwana kwa moyo wako wote jambo la pili usizitegemee akili zako mwenyewe usizitegemee akili zako mwenyewe na jambo la tatu umkii yeye namba namb mtumaini bwana kwa moyo wako wote namba a usizitegemee akili zako mwenyewe a mkii yeye kwahiyo unapokuwa kwenye magumu ya aina yoyote ile mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe na pia umkili yeye ukifanya haya yeye ataynyosha mapito yako maana yake atanyoosha njia yako kwa hiyo ukimtumaini bwana kwa mweo wako wote usizitegeme akiri zako mwenyewe na ukamkiri yeye bwana atakachofanya kwenye maisha yako atayanyosha mapito yako atayanyosha mapito yako maanake atanyosha njia yako kwa mwambie e bwona yesu maombi sasa tuombe sema e bona yesu e bwona yesu katika magumu nitakutumaini katika magumu nitakutegemea katika magumu nitakungoja kwa maana wewe ni kila kitu kwangu katika jina la yesu kristo turudie tena sala hii sema e, bwana yesu katika magumu nitakutumaini katika magumu nitakutegemea katika magumu nitakungoja kwa maana wewe ni kila kitu kwangu katika jina la yesu kristo me amina mungu wa mbinguni ne yakubariki