mbwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana leo tunajifunza somo linaitwa sababu tatu kuu kwa nini ni muhimu kukesha tukiomba kwa nini ni muhimu kukesha tukiomba sio kukesha tu bali kukesha tukiomba na yesu ameweza kulijibu swali hili kwa nini ni muhimu sisi tukakesha na kuomba yesu ametoa sababu kuu tatu kwa nini sisi tukeshe tukiomba na sababu ya kwanza kabisa kwa nini uni muhimu sisi tukakesha pamoja na kuomba sababu ya kwanza ni hatujui siku ipi atakayokuja bwana wetu sababu kuu ya kwanza kwanini ni muhimu sisi tukakesha tukiomba kwa sababu ya kwanza kuu ni kwa sababu hatujui kuja, 24, 24, mbili, hivi, ni siku ipi atakayokuja bwana wetu bibla inasemahiv kesheni basi kwa maana hamjui ni siku ipi atakayokuja bwana wenu tazama yesu anachoongea anasema basi kesheni basi kwa maana hamjui ni siku ipi atakayokuja bwana wenu kwa hiyo mkeshe kwa kwa maana siku ambayo bwana wenu wkwahiyo tunapokuwa tunakesha pamoja na kuomba tunakesha kwa maana hatujui ni siku ipi ambayo bwana wetu yesu kristo atakuja na pia ukisoma katika kitabu cha Malko 13, wa, Malko 13, wa neno na mungu nasema? yesu anasema angalieni kesheni ombeni kwa kuwa hamjui wakati ule utakapo kuwapo anasema angalieni kesheni ombeni kwa kuwa hamjui wakati ule utakapo kuwapo kwa hiyo tuangalieni tukeshe tuombe kwa maana hatu, hatujui wakati ule utakao kuwapo kwayo yesu anatuagiza tukeshe tukiomba kwa sababu hatujui siku ambayo mwana wa adamu atakayokuja oku, ataka hatujui siku wala saa ambayo mwana wa adam atakaokuja na sababu ya pili yapili wanini ni muhimu sisi tukakesha, tukakesha tukiomba sababu ya pili kwa nini tukeshe tukiomba ili tusije tukaingia majaribuni tuna kesha tukiomba ili tusije tukaingia majaribuni tuna kesha tukiomba sababu ya pili ambayo ni kuu ili tusije tukaingia majaribuni ukitazama katika biblia yako yesu anasema katika matayo sula 261 matayo 26:1 yesu anasema hivi kesheni muombe msije mkaingia majaribuni kesheni muombe msije mkaingia majaribuni roho ilavi lakini mwili ni dhaifu yesu ametwambia tukeshe na tuombe na sababu tufanye hivyo tumeona katika tu ya kwanza kwa kwa kwa kwa maneno yake yote alikuwa akiongea alikua na adam lakini tunaona pointi yetu ya pili ili tusije tukaingia majaribuni ko tazama nachosema katika matao ishina sita msarwanamoja kesheni ametuambia tukeshe hen tukikesha tufanye nini sasa amesema kesheni muombe kwakati Kwa wakukesha tufanye nini ili iweje, msije mkaingia majaribuni ubyo tukeshe na wakati wakukesha tufanye nini tuombe ili tusije tukaingia majaribuni kwa kama tukifanya hilo tukikesha nakuomba hatutaingia e ao abu wetu nkuksmhim mbnuonyesha ukeshaniantyatau kwanini ni muhimu sisi kukesha huku tukiomba sababu ya tatu ili tupate kuokoka katika hayo yote yatakayotokea na kusimama mbele za mwana wa adam ili tupate kuokoka katika hayo yote yatakayotokea na kusimama mbele za mwana wa adam ukisoma okay, katika kitabu cha uka 1 kitabu cha uka 1 yesu anasema basi basi kesheni ninyi kila wakati mkiomba anasema basi kesheni ninyi kila wakati mkiomba ilimpate kuokoka katika hayo yote yatakayotokea tazama yesu anachotufundisha anasema basi kesheni ninyi kila wakati mkiomba ili mpate kuokoka katika hayo yote yatakayotokea basi nini, kila wakati mkiomba ili mpate kuokoka katika haya yote yatakayotokea na kusimama mbele za mwana wa adamu manaake tunapokesha pamoja na kuomba inatusaidia kutuepusha au kutuokoa katika hayo yote atakayotokea na kutupa ujasiri wa kusimama mbele za mwana wa adamu siku hiyo ko yesu anatuagiza kwamba tukeshe ilo ni agizo ambalo yesu anatuagiza ukisoma okay, katika kitabu cha mao 1 biblinasema hivi na hilo niwmbil nawmbi wote kesheni tazamayesu alivosema anasema kwa mamlaka anasema hivi ni agizoyesu anatit anasema l mbil i nawambie wote kesheni na hilo ni wambialo, tazama agizo hilo hilo yesu anasema na sisi vizuri ninyi azama kesheni ninyi kila wakati mkiomba tazama anachosema tena anaendelea kusema kesheni ninyi kila wakati tazama anatupa mpakanam kamana ake atakukesha anatupaame kwa anamakijennamala anatupa no, no, no. kila wakati tukeshe tukehetu bauiawaiio uuuiomba ksio kukesha tu usiku kucha no, no, no, no. sio kukesha tu bali tukeshe kila wakati bbai misoma yesu anasema ivi basi keshe ni nini kila wakati mkiomba ili mpate kuokoka katika aya yote yatakayotokea na kusimama mbele za mwana wa adamu yesu anasema hivi kesheni ninyi kila wakati taza maagizo la yesu ambaye watuambia anasema basi kesheni ninyi kila wakati mkesheninyi kila wakati mkiomba ilimpate kuokoka katika ka yote yatakayotokea ko manake anatupa sababu kwa nini tukeshe kila wakati tena tukeshe tukiomba ili tupate kuokoka katika hayo yote atakaotokea na kusimama mbele za mwana wa adamu ko yeswu anatupa agizo la kukesha lakini sikukesha tu bali kukesha kila wakati na tukiomba lakini anaendelea mbele hansimama ili mpate kuokoka katika hayo yote atakayotokea tkaoomba akapokesha huku tukiomba tena kila wakati itatusaidia kuokoka katika hayo yatakakuja kutokea na kutupa ujasiri wakusimama mbele za mwana wadammana wa ni mshtaki wetu ambaye ni bilisi ni kama simba aungurumaye huzunguka zunguka kitafuta mtu ammeze kwa hiyo tuwe na kiasi na tukeshe pia kisom katia kitabu cha walakape wa wa 8muwe walaka wa wa na kiasi nakukesha kwa kuwa mshtaki wenu ibrisi kama simba aungurumaye huzunguka zunguka kitafuta mtu wa ko kwa nini sisi tukeshe kwa nini tukeshe tukiomba tena kila wakati kwa sababu mshtaki wetu ambaye ni birisi anazunguka kama simba ungurumaye akitafuta mtu wa kumeza kwaambaye mtu ambaye hayuko safe ni yule ambaye hamtafuti bwana kwa bidii ni yule ya mtu ambaye hakai kwenye uwepo wake kwa maana adui wetu ambaye ni mshtaki wetu anazunguka kama simba ungurumaye anatafuta mtu wa kummeza anatafuta mtu wa kumchanachana kwao ili tuwe saf ni lazima tukae kwenye uwepo wake ndo yesu anachotuelekeza hiki kitu anasema mkeshe kila wakati tena mkiomba maanake tukifanya hivyo tutakuwa safe kwa maana ke tutaingia majaribuni yealivotuagiza yesu hatujuisik alasmbayoyes atakakuja n ili tupate kuoko katika ayyote atakatokea na kusimambele za mwana waa ndicho ambacho biblia inatuelekeza laii tunzatukasmayesu okay, anatuelekeza kukesha nakuomba yeye ati maisha yake apadniananaisijes i mfano wetu mzuri uanalie mfanowa maisha yake kwa sababu nazekasema mbona yesualikuwa naishi vipi kwa saau yesu izald alikuwa naishije maisha yakeachkuwa nakifundisha ndicho alichokuwa tukiomba aaufundisha kusukeshatukiomba naalifanya hivyo mara kwa mara yesu anatufundisha kuskukeshatukiomba nayeye alifanya hivyo mara kwa mara Ukisoma katika kitabu cha luka ya mstari wa 2bibilia imasoma hivi ikawa siku zile aliondoka akaenda mlimani alienda mlimani kufanya nini ilikuomba ikawa siku zile aliondoka akaenda mlimani ilikuomba akakesha usiku kucha katika kumwomba mungu ilikuwa life ya ya yesu katika luka sura abilimb katiau :12 ikawa siku zile aliondoka akaenda mlimani alondo akakesha aka usiku kucha katika kumwomba mungu ka yesu nona alienda mlimani na huko mlimani alifanya kazi moja tu aikesha usiku kucha katika kumomba mungu. mungu hiyo ndkwa yayesu aliua i waanwaaaa maisha ya yesu, maisha Kwayo, mpendwa, maisha yesu alivokuwa yaka eh, ni maisha ya maombi alikuwa natabia kwenda mnimani mara kwa mara mungu na nawewe maisha yako yakawa ni maisha ya kukesha kila wakati pamoja na kuomba mungu wa mbinguni akubariki ubarikiwe sana Amen.