bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana leo tutajifunza somo linaitwa hatua tano za kuomba ahadi za bwana katika maisha yako leo tutajifunza hatua tano za kuomba ahadi za bwana katika maisha yako hatua tano za kuomba ahadi za bwana katika maisha yako kuna hatua kadhaa ambazo mtu anatakiwa kuzichukua katika kuomba ahadi za bwana katika maisha yakuumb aizabwa katimisha yaazotabwash yako ai hizo uzkt mtokeo ca imayut matokeo, matokeo ambao ni positive, katika yako leo tutaangalia hizo hatua tano na hatua ya kwanza unapokwenda kuomba ahadi za bwana hatua ya kwanza ni kuchukua biblia yako na kutafuta ahadi za bwana juu ya eneo ambalo eno ambaubz mbtbenda kuomba ahadi za bwana katika maisha yako hatua ya kwanza ni kuchukua b yako na kutafuta ahadi za bwana juu ya eneo ambalo unataka kuliombea ukisoma katika kitabu cha zaburi ya mstari mstari wa 113, ya 119, mstari wa 113, neno la mungu wab neoniasmahv uzierekeze hatua zangu kwa neno lako uovu usije ukanimiriki unieekeze uzierekeze hatua zangu kwa neno lako uovu usije ukanimiliki kwa hiyo kama unaumwa tafuta ahadi za bwana juu ya uponyaji kama unapitia changamoto yoyote tafuta ahadi za bwana juu ya eneo hilo eneo lolote ambalo unapitia changamoto iwe ni eneo la uchumi chukua biblia yako tafuta ahadi za bwana juu ya eneo hilo katafute ahadi za bwana juu ya eneo hilo katafute ahadi za bwana juu ya eneo ambalo unataka bona yesu akutendea omba ahadi hizo zikiri ahadi hizo wakati mwingine unaweza ukasikia ndani ya moyo wako mstari unakuja juu ya eneo ambalo unataka kuliombea wakati mwingine unaweza ukasikia ndani ya moyo wako mstari unakuja juu ya eneo ambalo unataka kuliombea tumia huo katika kuomba kwahiyo unashangaa mstari unasema ndani ya moyo wako au kwenye ufahamu wako umia mstari huo Tumia huo katika kuomba hatua ya pili ya kufanya katika kuomba ahadi za bwana katika maisha yako hatua ya pili zitafakari ahadi za bwana hatua ya pili zitafakari ahadi za bwana zile ahadi ambazo zile ahadi ambazo umeandika juu ya jambo ambalo unataka kuliombea zile ahadi ambazo umeandika juu ya jambo ambalo nda kuliombea zitafakari tena na tena na tena o zile ahadi ambazo umeandika kenye hatuayakwanza ya kwanza Kwa ulkua unaandika ahadi ambazo mungu ameahidi katika maisha yako juu ya eneo ambalo unaenda kuliombea ohatua ya pili utazitafakari zile ahadi ambazo katika aua Kwa na, na tena, na tena, na tena hizo ahadi zi ziingie ndani ya moyo wako kabisa zikae huko moyo wako uziamini kwao zile ahadi ziingie ndani ya moyo wako kabisa zikae huko na moyo wako huziamini ukisoma katika kitabu cha yoshua sura ya kwanza mstari wa n biblia nasema hivi kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako bali ya tafakali maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yote yaliandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana waiyo tazamaneno la mungu natuagiza tulitafakari neno la mungu mchana na usiku nakuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno ambayoandia u maa ndipo utakapoifanikisha njia yako na kisha dio taostaw sana kwahiyo kwakuzitafakari ahadi za bwana ukizitafakai hizo ahadi za bwanahzo ahad zabwaa takuasatu ya kanztumeona unachukua biblia yako unatafuta ahadi ambazo bwana ameahidi juu ya maisha yako naunaziandika chini weyeyako eako na hatua ya pili unaanza kuzifanyia kazi hizo ahadi kwa kuzitafakari ahadi hizo mpaka ziingie kabisa ndani ya moyo wako zikae kabisa ndaniya moyo wako nauziamini kabisa kwa moyo wako na hatua ya tatu ya kuomba ahadi za bwana katika maisha yako hatua ya tatu ya kuomba ahadi za bwana katika maisha yako amini kuwa ahadi hizo ni zako kwa hiyo jambo la tatu la kufanya ukishamaliza kuzitafakari amini kuwa ahadi hizo ni zako lakini mambo yaliyofunuliwa ni yetu sisi na watoto wetu milele tazamahicho kitu yale mambo yas aba ajfaakini yale mambo ambayo yamefunuliwa ni yetu sisi na watoto wetu chot al abo ayyasiri ya ambao hatujafunuliwa ni ya mungu lakini yale mambo yaliyofunuliwa ni yetu sisi na watoto wetu milele kwa mfano unaomba uponyaji utasema hivi utatumia isaya wa na kwake kwa sisi sa n wkupig kwa kkmepona kwa kwahio wewe unahitaji una, una, una uponyaji unaumwa tamka neno hilo isaya wa na kwa kkupig kwake mimi akuona kili namna hiyo unarudia tena na tena na tena tena na kili neno hilo na unakuwa unasema kwamba ninaamini kwa moyo wangu t uakakupiga kwake mimi nimponaunaoko nakiahadi hio uakn unasma naninaamini kwa moyo wangu wote kuakakupiga kwake mimi nimepona mmimnaoamsta huauga kwk mimns5unakii namna hio kunasma aninaamini kwa, kwa moyo wangu wote kwakua kwa kwake mimi nimepona unakuwa unasema ninaamini kwaote, isaya, tato, watano, kwa moyo wangu wote oisaya kwa kupigwa kwake mimi nimepona hatua ya nne yakuchukua unapokuwa unaombea ahadi za bwana juu ya maisha yako hatua yann zz bzikii hizo ahadi za bwana kila siku kwa imani kwahiyo zikiri hizo ahadi za bwana umeona kwa kwa hatua ya kwanza tulism unachukua bibliayako unatafuta zile ahadi za bwana kwenye maandiko unaziweka chini weye yako nhatua yapili unazitafaka bzf unaziwaza taratibu na hatua ya tatu unaziamini hizo ahadiz aad b zile ahadi ambazo umeandika kwenye daftari lako umeandika kwei ya notbuku yako zikiri kila siku izo ahadi zii kila siku izoahadi zabwna kia sikukwa imani sio ukiitua zikii kia siku kwa mani k kile unachokikili ndicho kitakachokuwa kili ahadi za bwana juu ya maisha yako nazo zitakuwa zako okay, kwa kuwa tuna roho ile ile ya imani kama ilivyoandikwa na liamini kwa sababu ya hiyo na linena sisi nasi tuamini na kwamba na kwasababu hiyo twanena kwa hiyo liamini iloneno la bwana na kwa sababu hiyo ukiliamini linene iloneno la bwana liamini na kulinena ko liamini loneno na kulinena liamini iloneno na kulinena mn kwa, kwa moyo wako ambao ni step ya yatatu na hatua ya yanne ikili ioneno kile ambacho nakiaminia na hatua yatano yakufanya anombea unapoomba ahadi zabwana katika maisha yako ni ya tano, ya kufanya, omba za buwana, ahadi zabna zieas enye ya maisha yako bna ka u kwa nini tunatakiwa kumgojea bwana kwa sababu kuna wakati mwingine inaweza kuchukua muda kidogo ahadi hiyo iwe iweharisi kwako kwa hiyo uvumilivu ni wamuhimu pia katika hilidi hatua aan nimgojee bwana kwa uvumilivu kumgojea bwana maanake msubiri bwana kwa uvmilivu mgojea bwana sio kumsubiri tu bali balkumgojea ka uvmilivu kwa kwa sababu kuna wakati mwingine inawe, iyo ahadi inaweza kuchukua muda kidogo ahadi iyo iwe harisi kwako kwayo uvumilivu ni pia katika iwamuhimupwzkuwa ni ahadi ambayo mungu ametwahidi kufanya hayo yote lakini naweza kuona jambo hilo imechelewa limechelewa bwana kwa uvumilivu kwa maana kuna ahadi nyingine huwa zinachukua muda kidogo ili ziwe halisi unakumbuka ibrahim na mke wake mungu alimwahidi wa ibrahim mtoto wa kiume ambaye anaitwa isaka mungu alimwahidi ibrahimu akiwa na miaka 75 na ibrahim alivumilia kwa miaka 25 kuja kuipata ile ahadi akiwa na miaka 1 ka kuna ahadi ambazo samim zinachukua muda kidogo iliziwe k- harisi lakini hata kama zikichukua muda kidogo ziwe harisi kwako usikate tamaa kuzisema usikate tamaa kuziamini endelea kumgoja bwona kwa uvumilivu ukisoma katika kitabu cha webania sulaa1msa wata bibinasema hivi mnahitaji kuwa na uvumilivu ili muweze kutimiza matakwa ya mungu na kupokea kile alichoahidi alicho ahidi maana, kam, maana kama yasemavyo maandiko bado, bado kidogo tu na yule anayekuja atakuja wala hata kawea. kwa kuna ahadi ambazo zinachukwa mnda kidogo kwahiyo unapokuwa unaombea ahadi za bwana mgoje bwana kwa uvumilivu ni yetu ya mwisho kumgojea bwana kwa uvumilivu mungu wa mbinguni yakubariki kwa somo hili ubarikiwe sana mamia