jinsi ya kuomba unapopungukiwa nguvu za rohoni jinsi ya kuomba unapopungukiwa nguvu za rohoni kuna wakati mtu anagundua kwamba nguvu za rohoni zimepungua sana kuna wakati mtu anagundua kwamba nguvu za rohoni zimepungua sana hawezi kuomba tena hawezi kusoma neno la mungu tena hawezi kufunga tena kwamba amedumaa hakui tena bali anashuka kila siku hawezi kuomba tena hawezi kusoma neno la mungu tena hawezi kufunga tena kwamba amedumaa hakui tena bali anashuka kila siku zipo sababu nyingi zinazoweza kusababisha jambo hili zipo sababu nyingi zinazoweza kusababisha jambo hili lakini biblia imetwambia sababu kuu ni dhambi zipo sababu nyingi zinazoweza kusababisha jambo hili lakini biblia imetwambia jambo kuu ni dhambi biblia imetwambia jambo kuu ni dhambi kuna tabia nyingi ambazo unaweza kuwa unazifanya na hujui madhara yake na zikawa zinakunyonya nguvu taratibu bila wewe kujua kuna tabia nyingi ambazo unaweza kuwa unazifanya na hujui madhara yake na zikawa zinakunyonya nguvu taratibu bila wewe kujua dawa yake ni toba ya kweli dawa yake ni toba ya kweli kwa mana mungu wetu ni mungu mwema sana na yuu tayali kusamehe kwa mana muungu wetu ni mwema sana na yuu tayali kusamehe ukisoma zaburi ya hemani6 mstali wa tano muungu wetu ni mwema sana na yuu tayali kusamehe mfano mfano huu ni kutoka uamuzi sula ya kumi nasita samsoni ametajwa katika webrania 11msta 2 samsoni ametajwa katika kitabu cha webrania 11 wa 32 kama mfano mzuri kwetu samsoni ametajwa katika webania 11mstariwa 32 kama mfano mzuri kwetu kuna muda ambao kwa sababu ya dhambi ya samsoni macho yake yaliondolewa na nywele zake pia na akapoteza nguvu zake kuna muda ambao kwa sababu ya dhambi ya samsoni macho yake yaliondolewa na nywele zake pia na akapoteza nguvu zake halijalibu kuvunja vifungo vfuhalijalibu kuvunja vifungo kama alivyokuwa akifanya zamani lakini hakuwa na nguvu hiyo tena kayo samsoni alijalibu kuvunja vifungo kama alivyokuwa akifanya zamani lakini hakuwa na nguvu hiyo tena ukisoma wamuzi 6 mstali wa ish wamuzi 6 msali wa ishi biblia inasema kisha akasema samsoni wafilisti wanakwijia akaamka katika usingizi wake akasema nitakwenda nje kama siku nyingine na kujinyoosha lakini hakujua ya kuwa bwana amemwacha narudia tena kisha akasema samsoni wefilisti wanakujia akaamka katika usingizi wake akasema nitakwenda nje kama siku nyingine na kujinyoosha lakini hakujua ya kuwa bwana amemwacha madui zake wakamkamata hapa tunajifunza kwamba maadui zako hawakuwezi mpaka watakapofanikiwa kuharibu nguvu zako narudia tena hapa tunajifunza kwamba maadui zako hawakuwezi mpaka watakapofanikiwa kuharibu nguvu zako narudia tena hapa tunajifunza kwamba maadui zako hawakuwezi mpaka watakapofanikiwa kuharibu nguvu zako kwa hiyo ni jambo la msingi sana kujifunza jinsi ya kutunza nguvu za mungu katika maisha yako kwa hiyo ni jambo la msingi sana kujifunza jinsi ya kutunza nguvu za mungu katika maisha yako kwa hiyo ni jambo la msingi sana kujifunza jinsi ya kutunza nguvu za mungu katika maisha yako katika mapito hayo yote ya samsoni ezaakasoma anasema katika mapito hayo ya samsoni alimgeukia bwana na kuomba katika mapito hayo ya samsoni samsoni alimgeukia bwana na kuomba akasema utasoma wa muzi kuminasita msitali wa ishiliann na wa muzi kumiaita msaiinn samusoni alimugeukia bwana na kuomba akasema samusoni akamwita bwana akasema e bwana e bwana mungu unikumbuke na kuomba samusoni akamwita bwana akasema e bwana mungu unikumbuke na kuomba ukanitie nguvu na kuomba malahii tu narudia samsoni akamwita bwana akasema e bwana mungu unikumbuke na kuomba ukanitiye nguvu na kuomba malahii tu ee mungu ili lipata kujilipizia kisasi juu ya wafilisti kwa ajili ya macho yangu mawili mungu akasikia maombi ya samsoni akamlejeshea nguvu maradufu mungu akasikia maombi ya samsoni akamlejeshea nguvu maradufu uamuzi kui6 mstali wa thea samsoni akasema nanife pamoja na hawa wafilisti samsoni akasema nanife pamoja na hawa wafilisti akainama kwa nguvu zake zote ili nyumba ikawangukia hawa wakuu na watu wote waliokwawa ndani yake basi wale watu aliowauwa wakati wa kufa kwake walikuwa wengi kuliko wale aliowaua wakati wa uhai wake basi wale watu aliowauwa wakati wa kufa kwake walikuwa wengi kuliko wale aliowaua wakati wa uhai wake kupitia mfano huu neno la mungu linatufundisha namna ya kuomba pale tutakapopungukiwa ngufu kupitia mfano hu neno la mungu linatufundisha namna ya kuomba pale tutakapopungukiwa nguvu ni kuomba kama samsoni kupitia mfano huu neno la mungu linatufundisha namna ya kuomba pale tutakapopungukiwa nguvu ni kuomba kama samsoni maombi e bwana mungu unikumbuke e bwana mungu unikumbuke na kuomba ukanitie nguvu e bwana mungu unikumbuke na kuomba ukanitie nguvu na kuomba mala hii tu katika jina la yesu kristo amina ludia sala hii tena sema ee bwana mungu unikumbuke na kuomba ukanitie nguvu na kuomba mala hii tu katika jina la yesu kristo amina utaomba toba ya kweli alafu utaomba maombi hayo mungu wa mbinguni akubariki ubarikiwe sana Amen.