bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana ninapenda kuukaribisha katika somo letu na leo tunajifunza namna mungu anavyokupokea unapoenda kwake kumwomba namna mungu anavyokupokea unapoenda kwake kumwomba unaweza ukawa unajiuliza swali kwamba je ninapoenda mbele za baba kuomba je baba nanipokeaje naweza ka swali kwamba ninapoenda mbele za baba mungu kuomba je baba nanipokeaje ni swali la kila mtu ambalo anakuwa anajuliza swali hili kwamba ninapoenda mbele za baba baba babnnokeaje zamani nilikuwa na, nafikiri kwamba mungu ni mungu mkali sana mungu ni mwepesi wa asira nakaalika kwa hiyo ukifika wakati wa kuomba nikawa na nawaza sana sasa baba mungu atanipokeaje kati wakuomba ukifika nilikua nawaza sana kwamba baba mungu oeajae ni dhambi nimekosea hili sikufanya hili na kadhalika ilifika wakati mpaka nikawa naogopa nda nu lakini siku moja ro mtakatifu alinifunulia jambo ambalo ni namna ambavyo baba mungu anatupokea sisi watoto wake tunapokwenda zake jambo namna ambavyo mungu anatupokea sisi watoto wake tuaowendaaeuomba ukisoma kitabu cha luka sura ya kminata mstai wa kminamoja mpaka thelanabili utakuta habari za mwana mpotevu ukisoma kitabu cha uka kminatano mstaliwa kumi namoja mpaka mbili utakuta habari za mwana mpotevu huyu mwana mpotevu aliomba urithi kwa baba yake na akaenda nchi za mbali alipokuwa huko akatapanya mali zake kwa maisha ya uasharati baada ya kuishiwa huko alipitia changamoto nyingi sana lakini aliamua kurudi kwa baba yake ukisoma katika kitabu cha luka wa mpaka nitakwenda kwa baba yangu na kumwambia baba nimekosa juu ya mbingu na mbele yako sistai kuitwa mwana wako tena nifanye kama mmoja wa watumishi wako tazama mwana mwanampotevu anavosema moyoni mwake kwamba nitaondoka nitakwenda kwa baba yangu na kumwambia baba nimekosa juu ya mbingu na mbele yako kuitwa mwana wako tena nifanye kama mmoja wa watumishi wako ndivyo ambavyo mwana mwanampotevu alivopanga mwane mwake kwenda kumwambia baba yake na tuna swali la kujiuliza hapa je baba yake atampokeaje huyu mtoto tazama mtoto aliomba urithi kwa baba yake na akapewa na nakaenda akautumia urithi vibaya na ameharibu kila kitu mali zimepotea na urithi wote amepoteza na anajiuliza kurudi kwa baba yake je baba yake atampokeaje ukisoma kitabu cha luka kminaa wa ishirini umetujibu swali hili akaondoka akaenda kwa, baba, kwa babae alipokuwa angali mbali baba yake alimuona akamuonea huruma akaenda mbio akamwangukia shingoni akambusu sanaamukaaraishi aaondoa aadabelakaondoka akaenda kwa babae alipokuwa angali mbali baba yake alimuona akamuonea huruma akaenda mbio akamwangukia shingoni akambusu sana hapa kuna jambo la kujifunza na jambo la kwanza la kujifunza kutoka kwenye luka mstari wa ishi ni kwamba tunapoenda kwa baba kuomba baba hutuonea huruma nadhani umeona jinsi baba wa mwana mpotevu alivyomtazama mtoto wake kwa mbali akamwonea huruma na sisi tunapoenda mbele za baba kuomba baba hutuonea huruma kumbuka kwamba yeye ni mungu wa huruma jambo la pili tunapokwenda kwa baba kuomba baba hutukumbatia kwa upendo tunapoenda mbele za baba kuomba baba hutukumbatia kwa upendo unaweza ukatazama mpotevu alivyofika nyumbani kwa baba yake baba yake kamwonea huruma na baba yake akaenda mbio akamwangukia shingoni baba yake alimkumbatia kwa upendo na na sisi vilevile tunapoenda mbele za mungu kuomba mungu anapotutazama watoto wake tumekuja mbele ya uso wake huyo mungu anatukumbatia kwa upendo kuomba baba hutuangukia shingoni na kutubusu sana unapoenda mbele za baba kuomba baba na shingoni na anakubusu sana anafurahi we kwenda mbele zake kwao ata mudhakfurah sisi kwenda kwenye uwepo wake haijalishi tumekosea nini hajalishi tulitumia vitu vibaya lakini mungu anapotuona tunapoenda mbele zake tunasema baba nimekosa mbele ya mbingu tasemababya mb ymu kei jambo la nne tunapokwenda kwa baba kuomba baba kwa tusikiliza a uendoauuambetu unaweza kuona mwana mpotevu alipoenda kwa baba yake baba yake alimsikiliza na alimsikiriza kwa upendo mkubwa na baba yake akajibu yake akajibu maombi zaidi ya alimskzamsklzaauendo mbaaumfanyasaandablabab ukienda mbele za baba ye baba atakuonea huruma baba atakukumbatia kwa upendo baba atakuangukia shingoni atakubusu baba atakusikiliza kwa upendo na kujibu maombi yako hata kama kuna jambo gani ndani ya moyo wako linakusumbua na linakutisha unakuwa unaogopa kuomba unaogopa kwenda mbele za baba kwenda mbele zake za lakini tambua kwamba mungu ni mungu wa huruma mungu ni mungu wa upendo mungu ni mungu ambaye anafurahi kuona watoto wake tunapoenda mbele zake kuomba kwa hiyo mpendwa usiogope kwenda mbele za mungu kuomba tambua kwamba mungu anafurahi sana kuona watoto wake tunaenda mbele zake kuomba mungu wa mbinguni kwa somo hili ubarikiwe sana amina