katika kila jambo la maisha yako omba mungu atangulie mbele yako katika kila jambo la maisha yako omba mungu atangulie mbele yako kwenye biashara yako omba mungu atangulie mbele yako sijitangulizewe mwenyewe bali mungu akatangulie mbele yako kwenye ndoa yako usitumie nguvu zako bali mwache mungu atangulie mbele yako kwenye maisha yako kwenye afya yako kila eneo la maisha yako mungu atangulie mbele yako kwa maana kuna faida kubwa sana mungu akitangulia mbele yako kuna faida nyingi sana ambazo ukiruhusu ukiruhusu bwana atangulie mbele yako utaziona zikiwa harisi kwenye maisha yako na faida ya kwanza mungu akitangulia mbele yako mungu akitangulia mbele yako mungu atakupigania mungu akitangulia mbele yako mungu atakupigania labda unaenda kwenye mungu akutangulia napo unatafuta kazi mungu akutangulie mungu akikutangulia mungu atakupigania kwenye hiyo mungu ataku, atakupigania wengi wanashindwa na kuferi na kadhalika kwa nini kwa sababu hawajaruhusu mungu atangulie mbele yao wanatumia nguvu zao wanatumia akili zao kwenye ndoa doanyingi tunatumia akili zao kwenye uchumba tunatumia akili zao io kwenye biashara kwenye kilimo tunatumia akili zao lakini ni wakati ambao turuhusu, turuhusu bwana atutangulie kama bwana akitutangulia yeye bwana atatupigania haitakuwa nguvu zetu tena bali ni kua nguvu za bwana kwahiyo mungu akitangulia mbele yako mungu atakupigania kumbukumbu la latarati sura ya kwanza mstali wa heathini neno la mungu ninasema namna hii bwana mungu wenu anayetangulia mbele yenu ndiye atakaye wapigania bwana mungu wenu anayetangulia mbele yenu ndiye atakaye wapigania kwa mfano wa yote aliyowafanyia huko misiri mbele ya macho yenu kwahiyo huyo mungu ambaye mkiundusu watangulie mbele yenu yeye ndio atakaye wapigania ka ukitaka mungu akupiganie katika kila ukifanyacho ukitaka mungu akupiganie katika kila ukifanyacho ruhusu mungu atangulie mbele yako ukitaka mungu akupiganie katika kila ukifanyacho ruhusu mungu atangulie mbele yako ukitaka uone mkono wa bwana kwenye maisha yako uone mkono wa bwana ukipambana kwaajili yako ruhusu mungu atangulie mbele ruusumunuaaneeayakoamape ukitaka mungu akupiganie kwenye yako ukitaka akupiganie biashara yako ukitaka mungu akupiganie kwenye yako ukitamnu ukitaka, ukitaka tu mungu akupiganie kwenye kazi yako ndoa yako biashara yako intaviu yako jambo lolotelie ruhusu mungu atangulie mbele yako watu wengi tunataka mungu atupiganie kwenye maisha yetu lakini hatutaki mungu atangulie mbele yetu tunawatanguliza wanadamu tunatanguliza fedha tunatanguliza nguvu zetu hapana ukitaka uone mungu akikupigania kwenye kila eneo la maisha yako ruhusu mungu atangulie mbele yako kweye biashara yako taka mungu akupiganie mwambie ungu tangulie mbele yangu, yangu. kwenye ndoa yako ntaka mungu aonekane akupiganie mwambie mungu tangulie mbele yangu siwezi kwa nguvu zangu mungu tangulie mbele yangu kazini kwako mwambie bwana yesu siwezi kwa nguvu zangu ninaomba unitangulie utakapwaawye kazi ako aijarishini changamoto gani zitainuka kwenye ndoa yako aijarishini changamoto gani zitainuka kwenye biashara yako achangamotoaeneoloiw atakupigania ukiruhusu mungu atakupgaiauankitabu cha zaburi 97 mstali wetu ambao tutasimamia kwenye maumbi yetu zab7 imsta ambao tutasimamia kwenye maumb yetubwata anasema hivi moto hutangulia mbele zake na huwateketeza watesi wake pande zote kwa moto hutangulia mbele zake nao huwateketeza watesi wake pande zote kwa hiyo mtu mwenye mungu, mungu akitanguliwa na bwana kumbuka na bwana moto unatangulia mbele yake na nawewe na mwenye mungu unaporuhusu mungu akutangulia mbele yako maanaake moto wa mungu utatangulia mbele yako na watesi wako watateketezwa pande zote kwa moto huo kao tukiruhusu mungu atutangulie mkono wa bwana au moto wa bwana utateketeza watesi wetu wote ukiruhusu mkono wa bwana utaniiruusu bwana akutangulie na moto wa bwana utateketeza watesi wote ausu nu akutangulie l yak jambola pili ukiruusu mungu atangulie mbele yako jambo la pili ukiruhusu mungu atangulie mbele yako mungu akitangulia mbele yako atasa, atapasawazisha mahali palipopaluza na atavunja vipande vipande milango ya shaba naye atakupa hazina za gizani na mali zilizofichwa za mahali pasili ukiruhusu mungu akutangulie ukiruhusu mungu atangulie mbele yako huyo mungu atapasawazisha mahali palipopaluza kabakuna mahali ambapo apako vizuri mungu atapasawazisha atavunja vipande vipande milango ya shaba manake kila vizwizi ambao vimesimama mbele yako bwana yesu atavivunja vunjika, na vitavunjika nawe utapata njia yakupita anaendeleambee anasema naye atakupatia hazina za gizani na mali zilizofichwa za mahali pasili uusuunuuan shia njia yako hata kutengenezea njia maae kusawazisha mahali palipopaluzamaasawazisha mahali alipopauza na vizizi vyakila aina maae atavunja vipande vipande milango yashabao milango yashabamaake ni vizizi vyakila aina ambavyo vinasimama m yako Iwapo, na kama ukitangulia mwenyewe bana ukamuweka nyuma maaeunapokuta namilango hii ya yashaba huwezi ukapita maana wengi wamekutana na vizuizi na wameshindwa kupita kwa sababu gani kwa sababu bwana walimuwacha nyuma wakaenda wenyewe kwenye ntvi wai kwenye nvi unakosa kwa sababu bwana umemwacha nyuma umetangulia mwenyewe na ulipokutana na mlango wa shaba ukashindwa kupita lakini kama ukimtanguliza bwana ukiruhusu bwana atangulie mbele yako ukaenda kwenye intvi kidakacotokea ninini kwasabu bwana ametangulia mbele yako huyo bwana atavunja kila vz lango hivyo vilivyotangulia mbele, yako. Kama ukimruhusu, kama ukimruhusu mbele yako. ukisoma kitabu cha isaya 55bibliya inasema ivi nitakwenda mbele yako utakapomruhusu utakapokubali bwana takwenda mbele yako na kupasawazisha mahali palipoparuza tazama ichikiti anasamanita kwenda mbele yako na kupasawazisha mahali palipopaluza nirudie ili jambo liingie wiazmahiiitu huyu bwana akitangulia mbele yako ndio atasawazisha mahari palipoparuza ukitangulia wewuwezi ukasawazisha mahai palioauza anawezakusawazisha mahai aioauza ni yesu kristo ekeyake si maasi mwanadamu, si mwanadamu. kkama mwanadamu akienda mwenyewe yesu akamwacha nyuma hawezi kupita apa mahari alipoparuza maunaweza kuona wana waisraeli uiokuona toka mri wanaenda kanani walipokutana na bahari ya shamu msa kasema sisi atuwezi akaenda mbele za bwaukaiasua ile bahari kabla ya wana wairaelikuia bwana alitangulia kupita kabla yao kabla ya wana wezeri wajapita kwenye ile bahari ya shamu bwana alitangulia mbele yao akatengeneza njia ili wao wapite kwanini bwana alitengeneza njia ili wao wapite kwa maana bwana alikuwa amewatangulia ndio kwenye iyoisaa5-3 nitakwenda mbele yako na kupasawazisha mahali palipopaluza ka mungu alitangulia mbele yao na kasawazisha mahali palipopaluza kwa hiyo kwenye intevi ukienda kwenye intevi mduusu bwana atangulie mbele yako na bwana atakutengenezea njia akitangulia akitangulia mbele yako, ndoa yako buwana buwana akitangulia, atakutengenezea njiaaktanuiaanatotowao enye masomo yao atawatengenezea njia ni wewe ni mwanafunzi unamsikiriza sasa na unapitia changamoto kwenye masomo yako usitumie akili zako mwambie bwana yesu mbele yangu mama watoto wako baba anaombea watoto wako kwenye masomo yao omba mungu atangulie mbele ya watoto wako atangulie kwenye masomo yao atangulie kwenye ukuwaji wao kwa maana mungu akitangulia mbele yao mungu atawatengenezea watoto wako njia iwe ni mume wako anapitia changamoto fulani muombeye mwambie bwana yesu mtangulie mume wangu kwenye kazi yake kwenye biashara yake kwenye kila jambo alifanyalo na kama bwana akitangulia mbele yake manake huyo mungu atamtengenezea njia tusitumie nguvu zetu wala akili zetu kwa maana tukitumia nguvu na akili zetu tukifika mbele tutakutana na mahali palipoparuza hatutaweza kupita tukitumia akili zetu na nguvu zetu fedha zetu ambavyo tuko navyo tukikutana na milango ya shaba hatutaweza kupita lakini kama tukiruhusu bwana atangulie mbele yetu nae bwana akaenda mbele yetu ye atasawazisha mahali palipoparuza baatavunja vipande vpande miango yashab