ni mwaka wa maombi na ni mwaka wa kusoma neno la mungu lakini hatuwezi kusoma neno la mungu na kuomba sana pasipokuwa na nguvu hizo kwao haiwezekani kusoma neno lake na kuomba pasipokuwa na nguvu zake kwahiyo nguvu hizo zitatuwezesha kusoma na kusoma na kusoma na kusoma na kusoma nguvu hizo zitatuwezesha kuomba, kuomba na kuomba na kuomba na kuomba pasipo kukata amaa uwezi ukaomba na kuomba na kuomba pasipo kukata tamaa kama hauna nguvu ya kukuwezesha kufanya hivyo uwezi ukasoma neno la mungu ukasoma na kusoma na kusoma siku zote pasipo kukata tamaa kama hhuna nguvu hizo kwa ho unahitaji nguvu ambazo zitakazokuwezesha kufanya hivyo katika kila jambo kuna nguvu nyuma yake yaweza kuwa katika jambo unalofanya hiyo nguvu unaweza ukanaiona kwa macho au sione lakini tambua katika kila jambo ambalo unafanya au linatokea duniani linakuwa lina nguvu nyuma yake na nimesema nguvu hiyo inaweza ikawa inaonekana kwa macho au nguvu ambayo isiyoonekana kwa macho mfano unaweza ukatazama nyumbani kuna miti ambayo imezunguka hapo upepo ukipuliza utaona matawi yailemtialemaai yanacheza lakini uoni kinachosababisha au kinachofanya ile miti cheze akii wewe ukitazama ile miti unaona mti unaenda upande huu mti unaudi upande huu tawi linaenda upande huu tawi linaenda upande huu sasa jambo hili haliwezi kutokea pasipokuwa na nguvu nyuma yake ya kulifanya jambo hilo litokee okay. tawi hilo haliwezi kuyumba kwenda huku na kwenda huku na kwenda huku na kwenda huku, huku kama hakuna nguvu ya kulifanya tawi hilo lifanye hivyo kwa maana yake na mtu hawezi kuomba sana kama hakuna nguvu ambayo iko nyuma yake yakumwwezesha kufanya hivyo maana ake mtu hawezi kuomba kwa bidii kama hakuna nguvu ambayo iko nyuma yake itakayomwezesha mtu huyu kufanya hivyo mtu hawezi kulisoma neno la mungu kwa bidii kama nyuma yake hakuna nguvu ambayo itakayomwezesha itakayo afanye hivyo ko maanaake tunagundua nini maana tunagundua kwamba tunahitaji nguvu ambayo itakayotuwezesha kulisoma neno la mungu kwa bidii maana yake ninini maana hiyo inatufundisha kwamba tunahitaji nguvu ambayo itakayotuwezesha kuomba na kuomba na kuomba kwa bidii pasipo kukata tamaa wala pasipo kuchoka unaeza aiona gali natembee lakini kuna nguvu ambayo inasababisha o gai tembeeaa jambo lolote linaoliona katika maisha yako kuna nguvu ambayo iko nyuma yake jambo ko ym kfanyisha ambo baya ambu katika kila jambo ambalo unaliona kwenye maisha yako liwe zuri au baya kuna nguvu ambayo iko nyuma yake ambayo inasababisha jambo jambohilo okeeona okay. jambo zuri au baya bayaitokea kwenye ndoa yako juauna nguvu ambayo iko nyuma yake inaeza ikawa ni nguvu nzuri au nguvu mbaya ambayo nyuma ya hilo jambo. Kitu. ko nyuma yo ble katika kila jambo ambayo naliona hapa duniani kuna nguvu ambayo ipo nyuma yake ambayo ina push au ambayo inasababisha jambo hilo litokee maanayake kuna nguvu ambayo ni ya mungu ambayo ni nguvu ya roho mtakatifu na kuna nguvu ambayo ni ya pepo wachafu na wote hawa wanasababisha jambo fulani litokee roho mtakatifu anasababisha mambo mazuri yatokee na roho chafu husababisha mambo mabaya yatokee katika jambo lolote liyo duniani iwe ni ajali iwe ni chochote tambua kwamba kuna nguvu ambayo iko nyuma ya jambo hilo na nguvu hiyo ni nguvu, ni nguvu ambayo isiyoonekana unapoamua kufunga manake kuna nguvu ambayo iko nyuma ya mfungo wako ambayo inakupush ufunge ukiona umeshindwa kufunga jua kuna nguvu mbaya ambayo iko nyuma yako inakupushi usifanye hivyo ukiona unashindwa kuomba jua kuna nguvu ambayo iko nyuma ya jambo hilo inakupushi usifanye hivyo ukiona unashindwa kusoma neno la mungu jua kuna nguvu ambayo iko nyuma ya jambo hilo inapush ili siweze kusoma ukiona mtoto shuleni hataki kusoma tambua kwamba kuna nguvu ipo nyuma ya jambo hilo ambayo ina push na kumfanya mtoto awe asijisikie vizuri ili asiweze kusoma kwa hiyo usitazame tu jambo fulani linatokea ukafikiri linatokea tu kutoka hewani hapana hata hiyo hewa kuna nguvu ambayo inaifanya iwe hapo o hewa tu ambao unaivuta tambua kwamba kuna nguvu ambayo iko nyuma ya iyo hewa ambayo inaifanya hiyo hewa iwepo k pasipo iyo nguvu iyo hewa isinge kuwepo aeuelewacho kitu wa katika kila jambo kuna nguvu ambayo inafanya hicho kitu kiendele kuwepo mfe natumia iuompy yako maanake iyo simu yako ili ifanye hivyo utazame facebook au youtube au semi yoyote au kwenye kenyetv yako na nini nanini kuna nguvu ambayo inafanya iyo simu yako au kompyuta yako au v yako iyo nguvu inafanya ilo jambo liweze kutokea ni nguvu isiyoonekana lakini inafanya kitu kitokee na kwenye maombi ni hivyo hivyo roho mtakatifu ni nguvu ya mungu lakini roho mtakatifu yaweza kuwa sam nyingine uwezi ukamuona kwa macho ye nyama lakini iko rohoni na anafanya na anafanya kwa hiyo kuna nguvu ambayo ni nguvu ya roho mtakatifu iko nyuma ya kuomba iko nyuma ya kusoma neno la mungu na kuelewa ka na sisi tutakwenda kuomba leo kumwomba bwana yesu achilie nguvu ambayo itakayotuwezesha nguvu ambayo itakaytuwezesha kuomba kwa bidii ukipokea hiyo nguvu ya maombi kuomba sana haitakuwa ishu kwako kuomba masaa mawili haitakuwa ishu kwako kuomba masaa matatu haitakuwa ishu kwako kuomba siku nzima toka asubuhi mpaka jioni umekaa kwenye uwepo wa mungu hutaki kwenda sehemu nyingine haitakuwa ishu kwako kwanini kwa sababu nyuma yako kuna nguvu ambayo inakusukuma inakuwezesha uweze kufanya jambo hilo ukipokea hiyo nguvu ya kulisoma neno la mungu iyo nguvu itakuwezesha kusoma neno la mungu pasipo kuchoka itakuwezesha kuchukua hta masaa mawili upo umekaa kwenye meza yako unasoma neno la mungu iyo nguvu ya kusoma neno la mungu itakuwezesha itakutia nguvu ili uweze kulisoma neno la mungu hata masaa wakati mwingine unaweza kuakaa kutoka asubuhi mpaka jioni uko kwenye meza yako unasoma neno la mungu tu na unaelewa kwa nini kwa sababu kuna nguvu ambayo ipo nyuma ya jambo hilo inakusukuma ukapate kusoma neno la mungu kwa nguvu na unaelewa kile unachokisoma kwa sababu huyo roha mtakatifu anakufunulia kila unachokisoma kwa hiyo tunahitaji nguvu na nguvu hii ni nguvu ya roho mtakatifu nguvu hiyo itatuwezesha ita kuomba nguvu hiyo itatuwezesha kusoma neno la mungu haitaishia tu hapo nguvu hiyo nguvu hiyo itatuwezesha kuishi maisha matakatifu maanaake nguvu hiyo itatuwezesha kuishi maisha ya ushindi ni ngumu sana kuishi maisha matakatifu na maisha ya ushindi kama hatutakuwa watu wa maombi na neno la mungu ka ni ngumu sana kuishi maisha matakatifu na maisha ya ushindi kama hatutakuwa watu wa maombi na neno la mungu ni ngumu sana. Ngum sana kwa hili tuwe watu ambao wakuishi maisha matakatifu yanayompendeza mungu na kuishi maisha ya ushindi tunahitaji tuwe watu wa maombi tunahitaji tuwe watu wa neno la mungu ukitaka uishi mama yangu maisha ya ushindi maisha matakatifu una roho mtakatifu narudia tena ukitaka uishi maisha ya ushindi ukitaka uishi maisha ya ushindi maisha ya utakatifu una roho mtakatifu roho mtakatifu atakuwezesha kuishi maisha matakatifu na maisha ya ushindi neno la mungu na maombi lita litakuwezesha wewe kuishi maisha ya ushindi na maisha matakatifu yanayompendeza mungu kwa hiyo ili tuwe, tuwe tuwe tuishi maisha matakatifu na maisha ya ushindi ni lazima tuwe watu wa maombi na neno la mungu ili tuwe watu wa ushindi aue watu wa maisha ya ushindi na tuwe watu wa kuishi maisha a matakatifu maisha ambayo yanampendeza mungu ni lazima tuwe watu wa maombi na neno la mungumekosea mefanya jambo m aawambiatu atakacha kujibu atakwambia kwamba kuna nguvu ambayo imekuwa nyuma yake ilikuwe na msukuma afanye jambo hilo na akashindwa kures maanaake na nguvu ya kuweza kushinda kile kitu ambacho kinam au kinam afanye jambo mtu ambaye amekosea jambo lolote muulize swali hili namna hii kwamba kuna nguvu ambayo isiyoonekana ambayo ilikuwa inanipush inanisukuma nifanye jambo mbasiosahihi na nikashindwa kujizuia maana yake alishindwa kujizuia kwa sababu gani nguvu ya kuishinda ile nguvu nyingine mbaya ambayo inampush afanye vibaya hakuwa nayo. au yo ile nguvu mbaya ikaishinda ile nguvu nzuri ambayo itakiwa imsaidie tekana kua o e uaau kana ambo hilo tazama ii jambo huyu mtu yuko kwenye addiction fulani labda addiction ya ulevi Aba, laba ni kuvuta sigara tuseme kunywa pombe ulevi wa aina yoyote tazama iki kitu katika ulevi yoyote, uyumtu, laba, wa aina yoyote huyu mtu labda anakunywa leo amekunywa leo kesho anajutia kufanya jambo lile kwa sababu ametumia hela yake vibaya mshalaake umeishia kwenye pombe na kahalika ymu anaza kua ni mefanyaombo azama kitu hiki kipindi ile nguvu mbaya inampush aende nuv ayukasindwa aliaman kipindi ile nguvu ile ile nguvu nguvu lakini huyu mtu akashindwa mbaya ambayo inampush akafanye Manake, nguvu aliyokuwa nayo ndani yake haikuwa ya kutosha kuweza kuzuia ili nguvu ambayo inatoka nje szakuelewaichokitu mtu anapofanya uzinzi au washarati na kahalika maanake kuna nguvu ambayo isionekana ilikuwa nyuma yake ilikuwa inamsukuma afanye icho kitu na nguvu iliyokuwa ndani yake hakuwa na nguvu ya kutosha kuweza kures au kuzuia ile nguvu ya nje ambayo inampush mpush akafanya uhasharati ambayo nguvu inampush akafanya uzinzi unaweza kuona watu wengi wwanamtu anataka kujiua nakaik lakini huyo mtu si kwamba hapendi kuishi anapenda lakini kutokana na nguvu ambayo iko nyuma yake yaweza kuwa imetumia changamoto yaweza kuwa mitumia chochote kile laba mtu la labda hasira chochote ile nguvu inaweza katumia lakini unaweza kuona ile nguvu ya nje inampushi huyu mtu aweze kujiua sasa kama mtu akifanikiwa kufanya jambo hilo manakeile nguvu iliyokuwa ndani yake alikuwa na nguvu chache ambayo ilishindwa kuweza kitu tazama ilo jambo maanake tunahitaji nguvu, nguvu ndani yetu ambayo itakayotusaidia sisi ku changamoto au u zile nguvu mbaya neno la mguuunasema kwamba ukiona okay, mtu amezimia siku ya tabu maanake nguvu zake ni chache ukiona okay, mtu amezimia siku ya tabu nguvu zake ni chache ukiona mtu amezimia siku ya tabu maana nguvu zake ni chache kwetu usome msari huo katika kitabu cha mihaaatuianalieiahia kitabu chamiha ishia nnmsariwa kmi nenola mungu asema hivi ukizimia siku ya tabu nguvu zako ni chache chachenarudi tena ukizimia siku ya yatabu nguvu zako ni chache maanake ninini maanake ile p ile nguvu ambayo inatokanje kusukuma mtu afanye jambo fulani naile nguvu ambayo iko ndaniyake ambayo iakaymsaiiauoa mil nguvu ambaoko ndaniyake nichach nuambayiombaonuuambayo kutoka nje nitwe mfano tazama ikikitu huu ni mti umti umeota labda miaka kumi ka umeestablish mizizi umetengeneza mizizi chini na ile mizizi imeenda chini sana maanaake ile mizizi kuna nguvu ambayo inasababisha ule mti uweze kusimama lakini lakiniazama ikikitu grea linapokuja mnapotaka kungoa ule mti i jambo fulani linatokea chawanza ili ule mti uanguke inategemea vitu viwili aina mbil za nguvu nguvu ya kwanza ni nguvu ambayo inaufanya ule mti usimame nguvu ya pili ni nguvu ambayo itakaupushi ule mti satazama ikikitu nguvu ambayo itaupushi ule mti na nguvu ambayo inausababisha ule mti usimame zitashindana kwa wakati huo kwa hiyo kama ili ule mti uanguke manaake ni kwamba nguvu ambayo inaupushi ule mti lazima iwe ni nguvu kubwa kuliko le nguvu ambayo inaufanya ule mti usimame nd ule i utaguk i nguvu ambayo itaufanya ule mti usimame na nguvu ambayo inaufanya ule mti uanguke nguvu ambayo inaufanya ule mti uanguke inahitaji iwe ni nguvu kubwa kuliko ile nguvu ambayo inaufanya ule mti usimame ka mana ake ninini manaake shetani anapokuja kumwangusha mtu lazima ahakikishe nguvu ndani ya yule mtu ambayo itakayomfanya awe strong wakati wa majaribu ni ndogo kuliko ile nguvu ambayo awe kwa a- a- a- a- tena. nguvu amba inamfanya mtu imara wakati wa changamoto shetani lazima ahakikishe kwamba ile nguvu imepungua na ile nguvu ambayo itakayomfanya aanguke iwe kubwa zaidi kuliko ile nguvu ambayo itakayomfanya au imara wakati wa changamoto ndio maana kabla shetani yakukuangusha kukuangu, ya wewe au yakufanya ufanye dhambi au yakukufanya usiombe au yakufanya neno lazima hakikishe ile nguvu ambaye usome neno au nguvu ambaye itakaokufanya uombe ataakikisha ameidhoofisha iwe ndogo ndogo ndogo alafu ile nguvu ya yakuweka presha usisomeneno nguvu yakuweka presh usiombe atahakikisha iwe ni kubwa zaidi kuliko ile nguvu ambaye itakufanya uombe ko akiweza kufanya jambo hilo ile nguvu ambaye itakusaidia uombe ile nguvu ambaye itakakusaidia kusaidia usomeneno wa mungu iwe ndogo kuliko ile nguvu ambayo itakauza mo uvu a nauaanga mbit utashanga wakati wakuomba analeta simu au mtu fulani anakupigia kupitia jam, tendo hilo linakudhofisha uwezi kuombauizimia siku ya tabunu ak chache wao mana yake ili tusizimie siku ya tabu lazima tuwe na nguvu kubwa kulioiletabu anasema ukizimia siku ya tabu nguvu zako ni chache mana ake tunazimia siku ya tabu kwa saabu ile nguvu ambayo iko ndani yetu aulnayawyafka o iyo mpaka kusema maneno hayo mana ake alimtengeneza huyo mtu wa ndani rh yake alitengeneza akaipa mazoezi akaitrain ikafikia levo ambayo anasema aliye ndani yangu ni mkuu kuliko ambaye yuko nje maana yake ndani yangu nina nguvu za kulezisi changamoto na majaribu ya kila aina na tamaa za kila aina na vishawishi vya kila aina kwanini kwa sababu ndani yangu kuna nguvu kuliko nguvu ambaye iko nje ambayo inanipush nifanye jambo fulani ndani yangu kuna nu una nguvu, nguvu kubwa ambayo naifayani kuo yoguu amaoo baa sa klahokitu ndani yangu kuna nguvu ambayo inafanya niwe mzima kuliko iyo nguvu ambayo ikonje ambao inapushi ni si we mzima mni mku ali ndani yangu kulikykuuuiea ouh tusimame wakati wa tabu tusizimie wakati wa tabu tusianguke pale tunaposhawishiwa na dui naahalika tunahitaji nguvu ambayo itakayotuwezeshausnwakatiwa changamotoasinda kumwakatiwachangaotoui kwa oajpokea nuvu ambae itakayomwezeshausnwiwanaaiyot wa aifan oieda kujiua me ndaniyake kukuwa na nguvu ambayo itakayomsaidia kus ile nguvu mtazame kwa petro kwanini petro alimkana yesu kwasaabu nguvu zakuweza kuest ile iiokuwa nje zilikuwa ni ndogo kuio ie nuvmbaenguvu iliyokuwa daniyake yakuweza ku waa awezekuanayesu wezkaazsiuyaenekostwlivopokea nguvu ilikuwa ni ndogo siku ya walivopokea nguvu. Walivopokea nguvu walikuwa na uwezo wa kuweza kurezisti changamoto za kila ainano nweza ukatazama mfano mzuri wa maisha ya maombi ya wanafunzi wa yesu tuangalie maisha ya maombi ya wanafunzi wa yesu kabla ya kupokea nguvu na baada ya kupokea nguvu kabla wajapokea nguvu za roa mtakatifu maisha yao ya maombi yalikuwa ni dhaifu maana yake hawakuwa na nguvu ya kuweza kueist ya kuweza kupinga au kuzuia zile presha ambayo zinatoka nje ambao zinawazuia wasiombe hawakuwa na nguvu hiyonoa ktika matendo ya mitumesulaya yes, se mmsiondokeyerusalem mpaka mtakapopokea uweza utakao juumneanawambia waisubiri iyo nguvu ambayo itakawawasaidia kuweza kureisti changamoto za kila aina iyo nguvu itawasaidia kuweza za kila aina zinazotoka nje zazkwahiyo unaweza kutazama kipindi fulani alikuwa unaenda na yesu kwenye maombi ya kukesha wakati yesu yuko anaomba wao wanashindwa kuomba hata saa moja wanalala ukisom iemtayo sua msa wao wanashindwa kuomba wanalala kwa nini hawakuwa na nguvu ya kushinda usingizi ukushindasashiunaeza kukumbuka k anajaribiwa nau ashinda kwa nguvu zatakaum kuliko zile changamoto ambazo zilikuwa zinakuja zinamshawishi afanye moja mbii tatu nne ona wewe yaweza kuwa nguvu ambayo iko ndani yako ambay ya ya, ya, itakayo kufanya u changamoto zakila ana ezekupina hivyo vishawishi vya kila aina ni ndogo katika siku ya nguvu nguvu zake ni chache kuwa nguvu zako ndakuweza kushinda changamoto za kila aina ambazo zinakufanya usiombe usisome neno changamoto kwenye ndoa yako na kadhalika nguvu ni ndogo kahalika unana nguvuindogofeza Una ukatazama maisha ya kina petro kabla awajapokea nguvuwa ni watu ambao maombi wanalala ambaowkienda eneokeswaa uvu ya u ambo zinatoka nje jambo hili lakini mungu leo atachilia nguvu juu yako itakayokufanya ushinde changamoto za kila aina ambazo shetani ambazo ataai ata kwenye maisha yako vuw byitkufanya ue imara ti maisha yako. Kuona, nguvu za a takatifu maisha yao libadilia kabisa hasa maisha yao ya maombi kuwa na wewe maisha yako ya maombi yapo kama wanafunzi wa yesu kabla hawajapokea nguvu aukisem ukeshe unaishia kupatausiniz mou angamotoya usinizinakuanindogo n u amb o maauwa nuv mba o daniyao aba inapinananausinzi ukisema ufunge unaishia njiani kwa sababu nguvu ambayo itakayo uweze kufunga inakuwa ni ndogo sana kwa unahitaji nguvu ambayo itakayo ufunge na ukisema nafunga hauishii njiani kwa ukisema leo nitaomba siku nzima unaishia kuombadakabi tu unachoka kwanini kwa sababu unahitaji nguvu za roha mtakatifu katika siku ya leo mwambie yesu akujaze nguvu za roha mtakatifu akupe nguvu ya kuomba na nguvu ya kulisoma neno lake