bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana na leo tutaangalia somo hili ambalo somo hili litatufundisha vitu sita ambavyo neema ya mungu inatufundisha na ukitazama okay, neema ina mambo mengi na neema inatufundisha vitu vingi lakini leo nataka tuangalie vitu sita tu ambavyo neema ya mungu inatufundisha ukisoma katika kitabu cha tito ya pili, kwanzia mstali wa kumi na mbili utaona mtumishi wa mungu paulo anaandika kwa timotheo vitu sita ambavyo neema ya mungu inatufundisha na tutaangalia kitu cha kwanza ambacho neema ya mungu inatufundisha kitu cha kwanza ambacho neema ya mungu inatufundisha ni kukataa ubaya neema inatufundisha kukataa ubaya ukisoma kitabu cha tito sura ya pil mstar wa moja, mpaka wa mbili. Tito, sura ya pili, wa moja, mpaka wa wa ya o sya neno la mungu tunasema maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa hiyo neema ya mungu ambayo inaokoa wanadamu wote imefunuliwa nayo yatufundisha kukataa ubaya kwa ukiangalia tito sura ya pili msali wa kumi na mbilia nayo biblia inasema hivi nayo neema ya mungu inatufundisha kukataa mabaya tazama hicho kitu nayo neema ya mungu yatufundisha kukataa mabaya ko jambo la kwanza ambalo neema ya mungu inatufundisha ni kukataa mabaya jambo la kwanza ambalo neema ya mungu inatufundisha ni kukataa mabaya tuangalie jambo la pili ambalo neema ya mungu inatufundisha ukiangalia kwenye tito sura ya pili hiyohiyo msali wa kuminabilib tuanze msali msaliwa 11 alafu tutasoma msaliwa 1bb maana neema ya mungu iwoukoya wanadamu wote imefunuliwa nayo yatufundisha kukataa tamaa za dunia kwao unagundua sasa jambo la pili ambalo neema ya mungu inatufundisha neema ya mungu inatufundisha kukataa tamaa za dunia neema ya mungu haituruhusu kuendeea kwenye tamaa za dunia hapanapana baliyo neema ya mungu inatufundisha kukataa tamaa aituruhusu kuendelea kwenye ubaya hapana bali yonema ya mungu inatufundisha kukataa ubaya inatufundisha kukataa tamaa za dunia jambo la tatu ambalo neema ya mungu inatufundisha ukiangalia okay, msali huo huo wa kab c neema ya mungu inatufundisha kuishi kwa kiasi kiasi ni kwa hiyo tunaposema tunaposema kiasi ni self control kwa hiyo neema ya mungu inatufundisha kuwa na self control neema ya mungu inatufundisha kuwa na sound mind na kadhalika kwa hiyo tazama jinsi neema ya mungu ilivyo ya muhimu kwetu kwaiy inatufundisha kukataa ubaya moja inatufundisha kukataa tamaa za dunia 2 lakini pia ii neema inatufundisha kuishi kwa kiasi ukiangalia kitabu pia, sura ya kwanza, kitabu cha cha tito tito pia ya ya mstari mstari wa wa bali awe Mkabishaji, mpenda wema mwenye kiasi mwenye haki mtakatifu mweynye uhibiti nafsi yake, nafsi yake ni na Kwayo, tazama sasa neno la mungu lnatufundisha kuishi kwa kiasi ya mungu inatufundisha kuishi kwa kiasi maanake tuishi kwa kuthibiti nafsi yetu tuishi kwa self na kwanasososo kwahiyo hicho ni kitu cha tatu ambacho neema ya mungu inatufundisha jambo la nne ambalo neema ya mungu inatufundisha jambo la nne ambalo neema ya mungu inatufundisha neema ya mungu inatufundisha inatufundisha kuishi kwa haki neema ya mungu inatufundisha kuishi kwa haki kuishi kwa haki kuishi kwa haki ukisoma hiyo msali wa kumi namoja timotheo wa pili msari wa kumi namoja maana neema ya mungu akoa wanadamu wote imefunuliwa nayo yatufundisha kwa, ya ya kwa haki jambo la tano ambalo nemayamnu natufundisha ya neema yamunu natufundisha ya kuishi kwa utaua ukisoma hiyo hiyo hiyo hiyo yo tito sura ya pili mstali wa kumi na mbili nayo yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua kwayo tupate neema ya mungu kupata kuishi kwa mungu u kupata kuishi kwa utaua, utaua. anaendelea kusema katika ulimwengu huu wa sasa kwa haya mambo yote matano ambayo tumetangulia kuyasema haya mambo yote matano yafaa tuishi katika ulimwengu huu wa sasa si ulimwengu ujao hapana bali ulimwengu wa sasa na jambo la sita ambalo neema inatufundisha neema inatufundisha kutazamia ujio wake yesu kutazamia ujio wake yesu manake kutazamia unyakuo kutazamia kurudi kwake yesu yesuma ndio neemaa mundsitaucato anasema tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na muokozi wetutazamahicho kitu tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu mungu mkuu na mwokozi wetu kwa hiyo neema inatufundisha kutazamia kuja kwa yesu hicho ndio kitu ambacho neema ya mungu inatufundisha ngoja turudie, turudie tena vitu sita ambavyo neema ya mungu inatufundisha jambo la kwanza nimesema neema ya mungu inatufundisha kukataa ubaya tumeangalia tito sura ya pili msali wa kumi na mbili a na jambo la pili neno la mungu linatufundisha kukataa, kukataa tamaa za dunia ambayo tumeangalia tito ya wa 12B. lakini pia neema ya mungu inaendea kutufundisha inatufundisha kuishi kwa kiasi kuidhibiti nafsi yetu noapmwkbc na pia o suawn mwa8 na pia jambo lanne ambalo neema ya mungu inatufundisha neema ya mungu inatufundisha kuishi kuishi kwa haki. Ya kuishi kwa haki ya haki inatufundisha okay, uafundshahai ukiangaliaio suyap mswb na jambo la tano ambalo neema ya mungu inatufundisha neema ya mungu inatufundisha kuishi kwa utaua ambapo tumeangalia tito sulayaneema ya, e. ya, e. ya mungu inatufundisha kuishi kwa utaua. na jambo la sita na la mwisho neema ya mungu inatufundisha kutazamia ujio wake yesu kristo mwanamungu lehai oinatufundisha kutazamia ujio wake yesu kristo mwanamungu lehai manake kutazamia unyakuo na kurudi kwake yesu ambao tumeangalia katika tito sura ya umtf mstari wa ishirii neno la mungu linasema kwa mana sisi wenyeji wetu uko mbinguni kutoka huko tena tunamtam, tunamtazamia mwokozi bwana wetu yesu kristo mungu wa mbinguni akubariki sana kwa somo hili hubarikiwe