ngine nkualika katika kipindi cha kujifunza neno la mungu kutoka kwa mtumishi wa mungu Innocent morris wa huduma ya holy spirit bwana yesu asifiwe karibu sana katika somo letu la leo na leo tunajifunza kuhusu usipende kueleza mipango yako usipende kueleza mipango yako ukisoma katika kitabu cha mithali 13 mstali wa ta neno la mungu linasema yeye alindaye kinywa chake huilinda nafsi yake bali afunuae midomo yake atapata uharibifu arudia tena yeye alindaye kinywa chake huilinda nafsi yake bali afunuae midomo yake atapata uharibifu siku moja nilikuwa naongea na mzee mmoja ni mzee anayempenda mungu sana nilitaka kujifunza mambo mengi kutoka kwake nikamuuliza swali yule mzee je ni kitu gani ambacho ulikifanya ukiwa kijana na sasa unasema kama nikirudi nikiwa kijana tena sitafanya hiki kwenye maisha yangu ni jambo gani akajibu akajibuakasema nikuongea sana akanipa methali wa km msarian na muu nasma aliena akili moyoni mwake atapokea agizo bali mpumbavu ni mwenye maneno mengi ataanguka narudia tena aliye na akili moyoni mwake atapokea gizo bali mpumbavu mwenye maneno mengi kumi, msari wa anasema bali mpumbavu mwenye maneno mengi bali mpumbavu mwenye maneno mengi atanguka yaruitena mpumbavu mwenye maneno mengi yule mzee akaendelea kusema akasema matatizo mengi kwenye maisha yangu yamekuja kwa sababu ya kuongea sana na aligundua kwamba ukifanya mambo yako kwa ukimya adui hana kitu cha kushambulia lakini ukiwa unaongea mambo yako ya maendeleo mipango yako ndoto zako na kadhalika adui anapata cha kushambulia akasema watu wanatakiwa waone matokeo lakini wasione mipango au ndoto na kadhalika tena aoliateaame alichosema akasema watu wanatakiwa waone matokeo lakini wasione mipango wasione ndoto na kadhalika kipindi mzee anaendelea kuongea nikakumbuka habari za yusufu yusufu alikuwa na ndoto kubwa sana kwenye maisha yake lakini alipoisema tu ndoto yake ndipo vita ilipoanza ndipo watu walipoanza kumchukia ukisoma kitabu cha mwanzo thasab utaona stori nzima ya yusufu pale alipoamua kuambia ndugu zake ndoto yake ndipo vita ilipoanza chuki zilipoinuka nikagundua kwamba kuna watu wanaweza kukuchukia kwa sababu ya ndoto yako au mipango yako na pia si kila unayemwambia anafurahia maendeleo yako wengine wapo kwa ajili ya kuharibu bibili nasema kuna wakati wa kunyamaza na wakati wa kunena katika kitabu cha mhubiri sura ya tatu msari wa saba manake kuna wakati wa kunyamaza na wakati wa kunena mungu amekupa neema umepata kiwanja na umeanza kujenga sio kila mtu wa kumwambia habari hizo ndio maana unashangaa milango ya fedha ilikoo imefunguka vizuri ukisema tu unaona milango inafunga na nyumba inaishia hapo hapo mfano umeaidiwa ajira au tenda fulani jambo hilo liweke mwaoni mwako lio mbele lipeleke mbele za bwana na sio mbele za watu kiipeleka okay. mbele za bwana na mungu atafanya na si mbele za watu kwa jifunze kupeleka mambo yako mbele za bwana na sio mbele za watu mambo mengi ya watu yameharibika kwa sababu ya vinywa vyao mungu aguse vinywa vyetu ukisoma kitabu cha mithali kmi na saba mstari wa ishisaba azuiaye maneno yake ni mwenye maalifa na mwenye roho ya utulivu ana busara azuiaye maneno yake ni mwenye maarifa na mwenye roho ya utulivu ana busara kwao yule mtu ambaye anazuia maneno yake huyo mtu ana maarifa na mwenye roho ya utulivu huyo mtu ana busara maana mambo mengi ya watu yamekwama kwa nini kila mpango ambayo anakuwa nao au ndoto ambazo anakuwa nazo anaenda kuzisema kwa watu na hizo ndoto au mipango inakuwa mfano mtu mtulabda amejenga nyumba anaonyesha yuko si na 34 na unashangaa anaishia kwenye lenta nyumba inaishia kwenye lenta hera zinafunga na kadhalika matatizo yanatokea mfano unafanya prose ya kwenda nchi fulani na unashangaa unafanya pose ya kwenda kwenye nchi fulani na unawambia watu kwama mi nataka kuenda 1234, 1234. na unashangaa mambo yanafunga shangaa mambo yanafunga ulikuwa unaona kabisa dili lina tk ulikuunanapanapata na visa unaona kbsapa napata makaratasi unaonampango wanguitenda na, naipata unaona apa m kazi naipata na utakaposema tu shanga na shangaa hiyo kazi inakuwa auiyo nakua au hiyo jeinaiend naua kwanini kwa sababu ya vinywa vyetu o mungu atusaidie katika neno hili ndo maana mwanzoni tumesoma katika kitabu cha mithari kumi na tatu msali wa tatu yeye alindae kinywa chake huilinda nafsi yake bali afunwae midomo yake atapata uharibifu narudia tena yeye alindae kinywa chake huilinda nafsi yake maanake yule ambaye analinda kinywa chake atalinda maisha yake bari afunuae midomo yake atapata uharibifu kwa kuna aina ya uharibifu ambao inakuja kwenye maisha yetu kwa nini kwa sababu ya vinywa vyetu kwa kuna aina ya uharibifu ambayo inatupata kwa sababu ya kufunua vinywav ndiomaana sulemani anasema katika mithari 1ta msari watatu bali afunuae midomo yake atapata uharibifu kwao kuna watu wengi wanakuwa wanatafuta mchawi kwenye maisha yao kumbe mchawi ni vinywa vyao wanafungua vinywa vyao wanafungua siri za ndoa zao wanafungua siri za biashara zao wanafungua siri za kazi zao na kadhalika na mwisho wanaishia kuanguka kwa nini kwa sababu ya kinywa kwa hiyo linda sana kinywa chako ndugu yangu nawe utafika mbali tuombe sasa sema e bwana yesu takasa kinywa changu e bwana yesu takasa kinywa changu naomba neema ya kujua vitu vya kusema na visivyo vya kusema katika jina la yesu kristo me tuudietena e bwana yesu takasa kinywa changu ninaomba neema ya kujua vitu vya kusema na visivyo vya kusema katika jina la yesu kristo ime amina mungu wa mbinguni akubariki fanyia kazi maombi haya na masomo haya na hakika utarudi na shuhuda mungu akubariki ubarikiwe sana usikose sehemu nyingine ya kipindi hiki wiki ijayo siku na wakati kama huu kwa wale waliompokea bwana yesu kuwa mwokozi wa maisha yao na wewe uliyetendewa muujiza tuandikie ushuhuda wako kupitia mawasiliano yetu kwenda namba 65279645 na katika mitandao yetu ya kijamii holy spirit connect mungu akubariki