kwa nyingine na kualika katika kipindi cha kujifunza neno la mungu kutoka kwa mtumishi wa mungu innocent morris wa huduma ya holy spirit siritect karibu bwana yesu asifiwe karibu katika somo letu la leo na leo tunajifunza kuhusu jifunze kwa samsoni kutunza siri zako jifunze kwa samsoni kutunza siri zako katika kitabu cha uamuzi 1 6t tunapata mfano wa samsoni ambaye alikuwa na siri kubwa ambayo alihitaji kuitunza kama vile samsoni alivyokuwa na siri ya nguvu zake nyingi sisi pia tunaweza kuwa na siri ambazo tunahitaji kuzilinda na kuzitunza hapa kuna mafundisho muhimu ambayo tunaweza kujifunza kutoka kwa samsoni kuhusu kutunza siri jambo la kwanza la kujifunza hapa moja usimshirikishe kila mtu siri yako samsoni hakumshirikisha kila mtu siri ya nguvu zake nyingi alitambua kwamba kuna watu ambao wanaweza kutumia siri hizo vibaya na kuharibu maisha yake tunapaswa kujifunza kutunza siri zetu na pia kutambua ni nani wanastahili kujua siri zetu na ambao hatupaswi kuwapa siri hizo jambo la pili jifunze kudhibiti ulimi wako samsoni hakusema kila kitu alichokuwa nacho kichwani alitambua kwamba kutokana na maneno yake siri yake inaweza kufichuliwa tunapaswa kujifunza kudhibiti ulimi wetu na kuwa waangalifu kwa maneno tunayosema hasa kuhusu siri zetu bibiia na inasema katika kitabu cha mihari 1sar2 mtu azuiaye kinywa chake na ulimi wake atajilinda nafsi yake na tabu mihari 1a mtu azuiaye kinywa chake na ulimi wake atajilinda nafsi yake na tabu kuna watu wengi wameingia kwenye matatizo na tabu kwa sababu wameshindwa kuzuia vinywa vyao na ndimi zao jambo la tatu la kujifunza hapa jiadhari na kile unachokifanya samsoni alitambua kwamba kwa kutenda vitendo vya kijinga angeweza kufichua siri yake kwa hivyo alijaribu kuepuka kufanya vitendo ambavyo vinaweza kusababisha siri yake kufichuliwa tunapaswa kuwa makini na vitendo vyetu ili tusije tusijikute kwenye hali ya kufichua siri zetu ko tunapaswa kuwa makini na vitendo vyetu ili tusije tusije tukajikuta kwenye hali ya kufichua siri zetu mfano ulevi ulevi usiwe sehemu yako na wakati mwingine marafiki ambao ni walevi kwa maana unaweza ukamwambia jambo na siku akiwa amelewa ukaikuta siri yako imetoka ndiyo maana mungu alitoa maagizo haya kwa samson na wazazi wake kwamba mtoto huyo na mama yake wasinywe divai wala mvinyo wamuzi kta msali wa katatu mpaka ki nann malaika wa mungu akamwambia manoa katika hayo yote niliyomwambia huyo bwanamke na ajiadhari asire kitu chochote kitokacho katika mzabibu wala asinywe divai wala mvinyo wala asire kitu chochote kilicho najisi hayo yote niliyo uamuru na ayatunze pointi ya nne mwombe mungu akupe neema ya kutunza siri zako hivyo ni vitu vinne ambavyo tunajifunza katika maisha ya samsoni kuhusu kutunza siri zetu mungu wa mbinguni akubariki fanyia kazi somo hilo ubarikiwe sana ime amina usikose sehemu nyingine ya kipindi hiki wiki ijayo siku na wakati kama huu kwa wale waliompokea bwana yesu kuwa mwokozi wa maisha yao na wewe uliyetendewa muujiza tuandikie ushuhuda wako kupitia mawasiliano yetu kwenda namba 65279645 na katika mitandao yetu ya kijamii holy spirit connect mungu akubariki