kwa nyingine na kualika katika kipindi cha kujifunza neno la mungu kutoka kwa mtumishi wa mungu innocent morris wa huduma ya hol siritect karibu bwana yesu asifiwe sana bwana yesu asifiwe sana karibu katika sehemu yetu ya pili ya somo letu ambalo linaitwa namna ya kumpinga shetani na hira zake namna ya kumpinga shetani na hila zake sehemu ya pili na leo tutaanza kujifunza kipengele cha kwanza tutaangalia namna ambavyo shetani anafanya kazi katika ufahamu wa mwanadamu kazi za shetani katika ufahamu wa mwanadamu ngoja tuangalie kazi chache za ibilisi katika ufahamu wa mwanadamu na namna ya kuzipinga na kuzishinda kwa nguvu za roho mtakatifu leo tutaangalia kazi za shetani atia ufahamuwa mwanadamu na, nam, na namna ya kuzipinga na namna ya kuzishinda kwa nguvu za rohamtakatifu kwaiyo tusome katika kitabu cha wakorinto wap sua ya 1 msalw4 pawaawoi sua ya1msal paawaan bibli inasema hivi maana silaha za vita vyetu si za mwili bali zina uwezo katika mungu hata kuangusha ngome wa tukiangusha mawazo na kila kitu kilichoinuka kijinuacho juu ya elimu ya mungu na tukiteka nyara kila fikira ipate kumti kristo narudia tena maana silaha za vita vyetu si za mwili bali zina uwezo katika mungu hata kuangusha ngome tukiangusha mawazo na kila kitu kilichoinuka kijinuacho juu ya elimu ya mungu na tukiteka nyara kila fikra ipate kumtii kristo kupitia mstari huu hapo juu tunagundua mambo yafuatayo moja tunagundua kwamba shetani huwa ana tabia ya kumzingira mwanadamu kwa ngome katika ufahamu ili kumzuia asimtii kristo narudia hiyo pointi ya kwanza tunagundua kwamba shetani huwa ana tabia ya kumzingira mwanadamu kwa ngome katika ufahamu ili kumzuia asimti kristo mbili tunachojifunza kutok katika mstali huo wa korinti wa pili sula sure ya 1 mstali wa4 mpaka wa waa tunagundua kwamba uwanja maalum wa kazi za ibilisi ni katika ufahamu au fikla au mawazo tunagundua kwamba uwanja wa kazi za ibilisi ni katika ufahamu au fikla au mawazo hii ndio maana mara nyingi mwanadamu hukumbwa na mawazo au aufikra ambazo ni kinyume na mapenzi ya mungu hii ndio sababu mara nyingi mwanadamu hukumbwa na mawazo au haufikra ambazo ni kinyume na mapenzi ya mungu ndio maana paulo anatuambia kwamba silaha za vita vyetu hii si juu ya damu na nyama yake hatuyashindi mawazo mabaya au fikra mbaya kwa nguvu za kimwili hatuwezi tukashinda mawazo mabaya au fikra mbaya kwa nguvu za kimwili mfano mtu anapata mawazo ya kujiua au kujiidhuru au kumtenda vibaya mtu mwingine na kadhalika mawazo haya yanatakiwa yaharibiwe yaangushwo kwanza kabla hatujaleta mawazo yetu yapate kumti kristo ukiona mawazo ya namna hiyo yanainuka kwenye ufahamu wako lazima mawazo ya namna hiyo yaaribiwe yaangushwe kwanza kabla hatujaleta mawazo yetu yapate kumti kristo sehemu ambayo shetani amekuwa akiitumia zaidi kufanya kazi zake katika maisha ya mwanadamu ni katika mawazo au fikla hapa shetani huingiza wazo au fikla ambayo inaonekana kama ni yako mwenyewe shetani wana tabia ya kuingiza fikra au wazo ambalo linaonekana kama ni lako mwenyewe katika udanganyifu huu unayakubali hayo mawazo na kuyatumia kama yako lakini katika uharisia si yako yametoka kwa shetani katika aina hii ya udanganyifu shetani anapokuwa naingiza wazo katika ufahamu wako yaweza kuwa unaweza ukakubali wazo hilo na ukalitumia lakini katika uhalisia si wazo ambao limetoka kwako bali hilo wazo limetoka kwa shetani kumbuka kwamba mambo mengi katika maisha ya mkristo huanza katika mawazo au fikira mambo mengi katika maisha ya mkristo huanza katika mawazo au fikra dhambi nyingi katika maisha ya watu zinatendeka kwanza katika mawazo ubaya mwingi kati ya ndugu na ndugu huwanza katika mawazo ndio maana wakati mwingine wazo linaweza kupita katika kichwa ndio maana wakati mwingine wazo linaweza kupita katika kichwa chako likikuonyesha ubaya wa ndugu yako ili tu uchukue hatua mbaya wakati mwingine wa kristo wengi sana hawatambui kwamba hilo wazo limetoka kwa shetani kwa hiyo mtu analichukulia kama wazo lake na kuliona ni kweli na kuona kwamba ndugu yake ni mbaya wakati sio kweli kumbe ni shetani ndio aliyeweka wazo hilo katika ufahamu wako sasa nitampingaje shetani katika hili usikose sehemu yetu ya tatu ya somo hili namna ya kumpinga shetani na hila zake zote ubarikiwe usikose sehemu nyingine ya kipindi hiki wiki ijayo siku na wakati kama huu kwa wale waliompokea bwana yesu kuwa mwokozi wa maisha yao na wewe uliyetendewa muujiza tuandikie ushuhuda wako kupitia mawasiliano yetu kwenda namba 65279645 na katika mitandao yetu ya kijamii holy spirit connect mungu akubariki